Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
Tình hình là mình thấy dự án Kênh Tham Lương- Bến Cát- Rạch Nước Lên đang bắt đầu san lắp, khả năng là làm trong năm nay.

Giá đất các đường Liên Khu 5-6, đường Cây Cám ...hiện đều tăng cao, nhưng so với các chỗ khác của Bình Tân là rẻ nhất Quận Bình Tân.

Các đường đất đều được làm bê tông từ cuối tháng 1 đến giờ. Đặc biệt là đường ven kênh thấy đang đem vật liệu chuẩn bị làm rồi.

Tiện ích thì hiện tại cũng ăn ké bên Tân Phú là Siêu thị Aeon Mall - cách 3Km, cách khu công nghiệp Vĩnh Lộc, Tân Bình cũng khỏang 2-3km

Khu này cũng liên thông với Vĩnh Lộc A, B - dân cư phải nói là đông nhất Bình Chánh. Nhưng mình không hiểu sao đất Vĩnh Lộc A, B đa số là giấy tay, rất hiếm có sổ, nhưng vẫn mua bán ầm ầm. Nếu như mình thì không mua rồi, vì nếu không có chuyện thì không sao, nếu có tranh chấp thì lằng nhằng.

Mới tuần trước, 1 căn bên đường 1A (Vĩnh Lộc B), hẻm 3 sẹt, 4x11, 1 trệt 1 lầu, ngay ngã 3, kêu giá 1 tỷ 4, mà cũng chĩ giấy tay, haiz

Nếu theo các bác, việc mua nhà giấy tay kiểu bên Vĩnh Lộc A,B thì nguy hiểm không? Hay vẫn có cửa để đầu tư

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/5/18
235
299
63
Bên đó em nghĩ là sổ chung nhiều nên ko ra được đó bác. Với giá đó tính ra cũng hơn 30tr/m2 rồi, nhà hẻm mấy xẹt, giấy tờ thì không chắc chắn. Em thấy giá đó bác đầu tư đất nền vùng ven mà khu đẹp thì còn an toàn mà lợi nhuận cũng chưa chắc thua đâu bác. :D

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Tình hình là mình thấy dự án Kênh Tham Lương- Bến Cát- Rạch Nước Lên đang bắt đầu san lắp, khả năng là làm trong năm nay.

Giá đất các đường Liên Khu 5-6, đường Cây Cám ...hiện đều tăng cao, nhưng so với các chỗ khác của Bình Tân là rẻ nhất Quận Bình Tân.

Các đường đất đều được làm bê tông từ cuối tháng 1 đến giờ. Đặc biệt là đường ven kênh thấy đang đem vật liệu chuẩn bị làm rồi.

Tiện ích thì hiện tại cũng ăn ké bên Tân Phú là Siêu thị Aeon Mall - cách 3Km, cách khu công nghiệp Vĩnh Lộc, Tân Bình cũng khỏang 2-3km

Khu này cũng liên thông với Vĩnh Lộc A, B - dân cư phải nói là đông nhất Bình Chánh. Nhưng mình không hiểu sao đất Vĩnh Lộc A, B đa số là giấy tay, rất hiếm có sổ, nhưng vẫn mua bán ầm ầm. Nếu như mình thì không mua rồi, vì nếu không có chuyện thì không sao, nếu có tranh chấp thì lằng nhằng.

Mới tuần trước, 1 căn bên đường 1A (Vĩnh Lộc B), hẻm 3 sẹt, 4x11, 1 trệt 1 lầu, ngay ngã 3, kêu giá 1 tỷ 4, mà cũng chĩ giấy tay, haiz

Nếu theo các bác, việc mua nhà giấy tay kiểu bên Vĩnh Lộc A,B thì nguy hiểm không? Hay vẫn có cửa để đầu tư
Nguy hiểm bác ơi! Mình có cu em họ bữa mếu máo kêu bị lừa cọc mất 50 triệu giấy tay đó bác!

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Các bác đã lên đây mà còn hỏi mua nhà giấy tay ở khu ko biết QH thế nào thì cũng đến chịu với các bác... đã kiếm nhà giấy tay thì ngân sách cũng ít. Mà ít tiền còn chơi nắm lưỡi dao thế..nguy cơ mất sạch ra đường đứng là vô cùng cao. Ngân sách hạn chế thì ưu tiên an toàn các bác ạ: chơi liều để trắng tay thì có tội lớn với gia đình và con mình đấy !!!!

Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
Khu Bình Hưng Hòa B, đường Cây Cámdọc bờ kênh hiện giờ xe cộ qua lại đông đúc ghê lắm luôn, quán xá mọc đầy nhưng cũng còn xô bồ lắm