13/5/20
221
237
43
33
Thuế linh kiện giảm về 0%, sắp tới giá xe Mazda có giảm sâu?

Chào các bác, chẳng là em có chút tiền tính mua CX-5 Deluxue nhưng nghe nói là sau 1/7 vừa áp dụng giảm thuế TB còn 5% và thuế linh kiện còn 0% thì liệu giá xe có giảm sâu không? Hiện giá bản Delux là 810 thì có nên chờ vài tháng rồi hãy xuống tiền không? Lần đầu em mua xe mong các bác chỉ giáo ạ :D

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/3/11
56
62
18
Chào các bác, chẳng là em có chút tiền tính mua Cx5 Delux nhưng nghe nói là sau 1/7 vừa áp dụng giảm thuế TB còn 5% và thuế linh kiện còn 0% thì liệu giá xe có giảm sâu không? Hiện giá bản Delux là 810 thì có nên chờ vài tháng rồi hãy xuống tiền không? Lần đầu em mua xe mong các bác chỉ giáo ạ :D
90% là KHÔNG !

bạn nghĩ hãng Thaco cho bạn dễ ăn chắc? ngoài ra họ đã định vị phân khúc tầm cận Luxury rồi nên sẽ không xuống giá đâu ! Tiền đó sẽ là Premium cho lợi nhuận của hãng hoặc để cho các chương trình khuyến mãi trong tương lai (tuy nhiên tôi ko nghĩ là có chương trình nào tốt hơn thời điểm Covid này được)

Với lại bạn nên nhớ lô xe CX5 của bạn đã được lắp TỪ LÂU RỒI, tất là nguyên phụ liệu cũ họ đã NHẬP VỚI GIÁ CŨ RỒI, Nên giá xe chắc chắc không thể giảm trong năm nay do thuế linh kiện đâu !

Năm sau và các đời xe sau thì may ra có thể (dù % khá nhỏ)

Hạng B2
30/10/16
299
212
43
38
Bác biết gì không? Mazda của bác đang định vị tiệm cận mẻc, phương châm của THACO hiện giờ là: “Ăn ít mà dày, còn hơn ăn nhiều mà mỏng” nên nó ko tăng thì thôi chứ còn khứa nó mới giảm. Mazda 6 All-new chuẩn bị ra kìa, bác coi nó định giá có ngang merc C không.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
View attachment 2236285

Chào các bác, chẳng là em có chút tiền tính mua CX-5 Deluxue nhưng nghe nói là sau 1/7 vừa áp dụng giảm thuế TB còn 5% và thuế linh kiện còn 0% thì liệu giá xe có giảm sâu không? Hiện giá bản Delux là 810 thì có nên chờ vài tháng rồi hãy xuống tiền không? Lần đầu em mua xe mong các bác chỉ giáo ạ :D
Đợt này bds kiếm tiền ngon hey chuẩn bị đổi xe , đại da của box đây ròi

5/4/20
35
26
18
113
Sẵn tiện nếu vậy accent 2019 bản đặc biệt đi 1 vạn giờ bán 500tr là mắc quá đúng không ợ?
Xe mới 540 trước bạ 5% thì Xe mới chỉ 560-570 rồi.