Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
CLB xe đạp XNL hoạt động trong 2 topic nhé cho tiện theo dõi.
Topic kia dùng để lôi kéo, dụ dỗ, mua chuộc các TV XNL vô CLB bằng các hoạt động của CLB.
Topic này dùng để trao đổi kinh nghiệm, sửa chữa, nâng cấp, lên đời các MTB.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Em mở hàng nhoen.
1. Cái yên của em còn tốt, chỉ tội rách bao nên thấm nước miếng mút, mỗi lần ngồi là ướt mịa nó cái ***. Giờ em muốn ra chổ may yên bao nó lại được không nhỉ?:
Tiệm sửa/nâng cấp xe đạp.

Dưới cái yên như thế này: Mình tháo mấy con ốc kẹp cái bao mới chắc là ổn, nhưng không biết chổ để may.

Last edited by a moderator:
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
2. Trên sườn có những chổ bắt ốc thế này:

Chắc dùng để gắn baga. Em cũng muốn gắn baga để chở hành lý. Không biết chổ nào bán cái baga có thể bắt vô được.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
3. Theo thông số kỹ thuật em nó http://2009.feltracing.co...series/09-q26-int.aspx thì bộ groupset có vẻ đã bị lai:

Vậy em muốn nâng cấp bộ groupset này thì có được không khi chổ vô số trên tay nắm như thế này:

hay là phải thay luôn ghi đông, tay nắm?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Hồi nhỏ tui có một sáng kiến là dùng dĩa trước xe đạp hình elip, xe sẽ đi nhanh và khỏe hơn, nhờ giảm thời gian nghĩ giữa hai lần đạp.
Nếu bác nào thấy vui thì sản xuất chơi nhưng sẽ không đăng ký. Tui sợ đăng ký quá rồi.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Em có 3 vấn đề. Nhờ các cao thủ vô chỉ giáo dùm nhóe.
Xin đa tạ.

26/7/10
1.793
2
0
- Mạo muội giải đáp 3 vấn đề anh 3 Văn ( hình như tên này là của bác Võ Nguyên Giáp thì phải ) cho dù chưa phải là cao thủ :
1/ Bọc lại yên để khỏi ướt d.....á ...... i ........ : chuyện nhỏ , không phải lăn tăn .
2/ Xem lại độ dài của mấy con ốc có đủ để bắt thêm Baggare hay không ? nếu thiếu thì thay mấy con khác chả sao nhưng vấn đề chính là gắn thêm baggare vào có tính thẩm mỹ hay không và nhất là có an toàn khi di chuyển - Vd như xe cuộc mà gắn thêm 2 cái vè vô chạy vẫn được nhưng nhìn vào chả khác nào thằng đàn ông xứ Scotland , hoặc như Mini mà tháo 2 cái vè ra chả khác gì con đàn bà ra đường mặc váy mà éo mặc quần lót
.
3/ Mới chơi thì cứ từ từ ,khi nào thấy hợp sẽ nâng cấp sau , bây giờ có độ Full groupset về như zin cũng chưa chắc đã cảm thấy sướng -
- Chú chịu khó vác nguyên bộ Body của chủ xe lên set up cái khung , yên , pontang , tay lái .... cho phù hợp trước cái đã rồi hảy tính ba cái râu ria sau , nên nhớ đạp cái gì cũng vậy tư thế không đúng là ...... vợ nó bắt đạp hoài không cho hạ cánh là toi mạng ấy

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Ba Văn nói:
Em mở hàng nhoen.
1. Cái yên của em còn tốt, chỉ tội rách bao nên thấm nước miếng mút, mỗi lần ngồi là ướt mịa nó cái ***. Giờ em muốn ra chổ may yên bao nó lại được không nhỉ?:

Dưới cái yên như thế này: Mình tháo mấy con ốc kẹp cái bao mới chắc là ổn, nhưng không biết chổ để may.
Tôi có dư cái yên mới 100% như hình chiếc xe dưới. Tôi ko có xài bác cần thì ghé qua nhà lấy về dùng.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
giuvung nói:
Ba Văn nói:
Em mở hàng nhoen.

Tôi có dư cái yên mới 100% như hình chiếc xe dưới. Tôi ko có xài bác cần thì ghé qua nhà lấy về dùng.
Xe bác đẹp quá. Chẹp chẹp.
Bởi vậy, em ở hiền nên gặp lành.
Cám ơn bác nhé. Em ghi lại số bác rồi. Chiều mai em ghé lấy nhé.
Cám ơn bác 1 lần nữa.
PS: Hình trên FB của bác đẹp ghê, rất lãng tử.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Ba Văn nói:
giuvung nói:
Ba Văn nói:
Em mở hàng nhoen.

Xe bác đẹp quá. Chẹp chẹp.
Bởi vậy, em ở hiền nên gặp lành.
Cám ơn bác nhé. Em ghi lại số bác rồi. Chiều mai em ghé lấy nhé.
Cám ơn bác 1 lần nữa.
PS: Hình trên FB của bác đẹp ghê, rất lãng tử.
Vậy khi nào bác đến thì alo trước nhé. Bữa nào XNL bác có tổ chức Tour xa nhớ alo em tham gia cho vui. Hàng ngày 5h-6h30 em đạp tuyến Q4-NVL-Đông Tây.