Hạng B2
Mình đang ở bên đó nè.Lúc mình mua là được khuyến mãi miễn phí 5 năm phí tham gia câu lạc bộ.Chỉ đóng phí bảo trì thôi.Gia đình mình 2 lớn 2 nhỏ 1 năm phí thành viên 8,4tr.Nếu bạn không có khuyến mãi chắc phí gấp đôi quá.

T&M confirmed
Tập Lái
22/1/20
5
1
0
40
Topaz có 4 block ABCD, mà hình như A&B là tái định cư, C&D là thương mại, tiêu chuẩn xây dựng thấp hơn khu Ruby nên giá rẻ hơn nhiều. Các tiện ích bác vẫn sử dụng ok, mình ở Block D .
Khi mua thì ai cũng thích công viên. Mình hay ra khu siêu thị nhưng thắc mắc là thấy rất ít cư dân ở đây ra khu công viên phía sau siêu thị, nhiều khi chẳng thấy ai. Bác có thấy vậy không.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B1
10/9/14
66
283
53
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
A cho mình hỏi là cái khu thể thao thì ưu đãi cho cư dân trong Celadon cụ thể như thế nào?
Giả sử mình mua lại của người trước mà họ giữ luôn suất ưu đãi thì mình có bị mất quyền lợi gì không?
Tuỳ block, mấy block đầu khu Ruby thì có ưu đãi nhưng mấy block sau của khu Ruby (như block E mình đang ở) thì ko có ưu đãi gì đâu bạn.
Muốn tham gia phải đóng theo gói 6 tháng hay 1 năm gì đó mà nghe vợ mình nói giá chát lắm, tầm 20 củ trọn gói cho 1 gia đình, mà mình ko có tgian tham gia nên ko mua.

T&M confirmed
Tập Lái
22/1/20
5
1
0
40
Do lúc anh mua sao đó.Chứ mình cũng mua block E Ruby,mua đợt đầu mở bán năm 2016.Được miễn phí 5 năm phí tham gia clb + thêm giảm giá 1% cho hộ khẩu Tân Phú nữa.
Quả thật tiện ích club, trường học thì có. Nhưng giá chát quá. Thành ra nếu k dư giả chắc khó tậm hưởng.

Hạng B2
30/8/15
161
168
53
Khi mua thì ai cũng thích công viên. Mình hay ra khu siêu thị nhưng thắc mắc là thấy rất ít cư dân ở đây ra khu công viên phía sau siêu thị, nhiều khi chẳng thấy ai. Bác có thấy vậy không.
Nhiều chứ bác, buổi sáng và chiều cư dân đi dạo, chạy và thể dục bao la, mình cũng tập trong cv, máy tập có sẵn, chắc do cv khá rộng nên bác thấy vậy.

Hạng B1
10/9/14
66
283
53
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Do lúc anh mua sao đó.Chứ mình cũng mua block E Ruby,mua đợt đầu mở bán năm 2016.Được miễn phí 5 năm phí tham gia clb + thêm giảm giá 1% cho hộ khẩu Tân Phú nữa.
Chắc tuỳ block với thời điểm mua, mình đang mua căn Emerald chờ giao mà cũng ko thấy ưu đãi gì.

T&M confirmed
Tập Lái
22/1/20
5
1
0
40
Nhiều chứ bác, buổi sáng và chiều cư dân đi dạo, chạy và thể dục bao la, mình cũng tập trong cv, máy tập có sẵn, chắc do cv khá rộng nên bác thấy vậy.
Căn thương mại khoảng 70m2 bên topaz block D giá tầm nhiêu bác.

Tập Lái
16/5/19
1
0
1
33
Chắc tuỳ block với thời điểm mua, mình đang mua căn Emerald chờ giao mà cũng ko thấy ưu đãi gì.
A ơi, a ib e với đc ko, e cũng có ý định mua căn bên Emarald,.e có vài điều muốn tham khảo a ạh

Hạng B2
30/8/15
161
168
53
Căn thương mại khoảng 70m2 bên topaz block D giá tầm nhiêu bác.
Mình thấy những căn như vậy 2PN mua đi bán lại tầm 2 tỷ, tùy view. Căn 50m2 1PN view đường bờ bao tân thắng tầm 1 tỷ 8

• Like
Reactions: T&M
Hạng B2
23/7/14
138
3.598
93
Mình thấy những căn như vậy 2PN mua đi bán lại tầm 2 tỷ, tùy view. Căn 50m2 1PN view đường bờ bao tân thắng tầm 1 tỷ 8
Giá tầm này đã có sổ hồng chưa anh?