Hạng B2
12/9/12
132
18
18
34
:D
3 ngày liên tục suốt gần như 20/24 h với sự cố gắng của toàn thể anh em Scorpion, xe đã có thể nổ máy.
Video :
https://www.facebook.com/photo.php?v=671255252941430&l=715837123301306176
Mọi việc vẫn đang được cố gắng hoàn tất, a e trong xưởng cũng đã được lên dây cót, sẵn sàng làm đến 29 Tết để mong hoàn tất mọi việc một cách trọn vẹn :)

image của jackynguyen127, trên Flickr

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Ý kiến cá nhân:
cái toppic về w140 này quăng bom trên os chắc cũng được hơn 3 tháng với khoảng 3 hay 4 topic khác nhau được lập về cùng 1 việc mà chả biết khi nào có kết quả. Ban đầu còn thú vị nhưng đã nhạt dần, cách nhỏ giọt hình ảnh ko thú vị như của Dr Joe hay Lemin. Các bác ấy bám xuyên suốt 1 xe - 1 topic chứ ko lập lung tung và "hứa con bà hẹn" thời điểm cụ thể sẽ hoàn thành.

• Like
Reactions: Autosonly
Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
meraudi nói:
Ý kiến cá nhân:
cái toppic về w140 này quăng bom trên os chắc cũng được hơn 3 tháng với khoảng 3 hay 4 topic khác nhau được lập về cùng 1 việc mà chả biết khi nào có kết quả. Ban đầu còn thú vị nhưng đã nhạt dần, cách nhỏ giọt hình ảnh ko thú vị như của Dr Joe hay Lemin. Các bác ấy bám xuyên suốt 1 xe - 1 topic chứ ko lập lung tung và "hứa con bà hẹn" thời điểm cụ thể sẽ hoàn thành.
Em cũng có ý kiến cá nhân giống bác...em thấy quẳng bom nhiều mà chẳng có bao nhiêu...trước em hay theo dõi lắm nhưng giờ thấy hơi nhạt...

Hạng B2
12/9/12
132
18
18
34
Đơn giản là vì đây là độ xe theo giai đoạn thực tế, gần như là tác động đến rất nhiều !!!

Chiếc xe được gấp rút hoàn thành trong vòng 3 tháng đã là quá sức tưởng tượng và cực kì liều lĩnh.

Tạo nhiều topic để tiện việc theo dõi đến từng quá trình, up theo tiến độ công việc, chứ không up 1 lần cho hết thành quả.

Làm vậy là để mọi người hiểu được, việc độ xe mà chạy đua với thời gian nó khổ cực đến chừng nào !!!

Thành quả là điều cuối cùng để chứng minh :)

Forum chưa có Sub cho dạng độ thế này nên phải lập ra nhiều Topic !!!

1 Topic khó mà có thể hiểu hết được từng giai đoạn trưởng thành trong việc độ nên 1 chiếc xe độc đáo.

Muốn thành công thì phải trải qua nhiều gian khổ :)

Trước giờ các bác độ xe cứ up 1 topic, làm sao người đọc hiểu hết được quá trình làm xe nó khó khăn thế nào.

Nhiều a e vào Gara độ xe mà cứ hối hối, ai cũng muốn có xe nhanh, có xe đẹp. Nhưng có ai hiểu được cho người độ xe, đâu phải ai cũng muốn ngâm xe lâu. Nhưng độ xe là cả một quá trình, đi từng bước một, thì mới đáng trân trọng làm ra.

Chiếc xe độ là sự thể hiện tính cách của người chủ không phải là 1 sản phẩm bỏ ra 1 đống tiền để mà có được.

Trong chiếc xe độ còn có cả tâm huyết của chủ xe, người làm xe. Không đơn giản là những miếng sắt, những linh kiện gá vào xe cho có. Mỗi thiết kế là một sự suy ngẫm.

Xin các bác đừng nghĩ chiếc xe như con ngựa sắt, độ lên, cưỡi lên để khoe vs thiên hạ. Độ xe là niềm đam mê :)

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
Jacky_Nguyen nói:
1 Topic khó mà có thể hiểu hết được từng giai đoạn trưởng thành trong việc độ nên 1 chiếc xe độc đáo.
Sai lần của bác là ở đây...làm 1 topic đọc từng trang sẽ theo dõi quá trình độ hay hơn là bác tạo tứ lung tung các topic...bác có thể tham khảo ở các Topic kia...ý kiến cá nhân em khi xem 1 topic..xem từng trang...mỗi trang 1 công đoạn...càng xem càng hấp dẫn...và trang cuối cùng là hoàn thiện..đọc như vậy rất cảm xúc hơn là đọc cái này...nhiều lúc em đọc cái này e tưởng mỗi topic là 1 xe khác nhau nữa bác ah...ý kiến cá nhân em thôi...mong sớm đc xem siêu phẩm của bác

SRS confirmed
Hạng B2
26/10/09
325
4.855
113
Viet Nam
Nói ra thi hơi phũ, không nói thì...khó chịu
Cái xe làm thấy ...gớm,trình thầy thợ thì ...còi,toàn là tự sướng ...
Haiz...