Tập Lái
17/12/23
3
3
3
31
Chào các bác, e mới mua lại xe kia cerato 2016 đc 6 tháng, đã đi 9v2 , qua nay xe e có hiện tượng:

1. khi đi nhanh qua ổ gà sâu, hoặc gờ giảm tốc cao thì dưới gầm kêu cộc 1 cái, cảm giác như kim loại va nhau, có vọng đến chân ga, mà chỉ người lái cảm nhận được thôi (vợ e ngồi bên phụ kêu chả nghe thấy gì), nếu đi chậm nương nương thắng lại thì ko kêu. Đi 3 4 gara chỗ này thì kêu phuộc, chỗ kia thì kêu phuộc còn ngon, hư thước lái, chỗ thì bill thay nguyên dàn gầm hơn 20tr... E hoang mang chả biết tin ai, ngại nhất là đoán ko đúng bệnh mà thay vào thì vẫn kêu ah.
2. Ko biết có phải do thành lốp xe cerato (215/45/R17) này mỏng ko sao e thấy xe đi nhanh qua gờ, ổ gà mà ko nương chậm lại nó kiểu gầm cứng kêu xót cả xe, dàn nhựa taplo cũng kêu luôn chứ k phải kêu mỗi bặp bặp tiếng lốp. E đi thử xe bạn acent 2021 lốp dầy (195/55/R16) đi thấy nó êm ghê luôn, ko bị kiểu cứng như xe e.Ko biết là thành lốp mỏng có ảnh hưởng gì đến xe như e nói ko ạ.

Các bác bị thế này rồi chia sẻ cho e biết với ạ, hoặc chỗ nào uy tín ở Tân Phú, Bình Tân cho e ktra với. Thanks các bác

Chỉnh sửa cuối: