Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng lạch cạch ở cửa xe

Tập Lái
3/9/14
15
26
3
38
Các bác cho em hỏi 1 chút là em đang chạy X3 F25, gần đây bị tình trạng chạy có tiếng lạch cạch ở cửa bên phía lái, càng xóc lạch cạch càng to. Nhưng cứ đi rửa xe xong là lại hết, im ru, sau 1,2 hôm là lại lạch cạch. Rửa xe thì cũng chỉ xịt nước và lau chùi nội thất.
có bác nào có kinh nghiệm vụ này ko ạ?

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Lúc nào đang kêu, bác hạ kính bên tài xuống chút xíu thôi, chạy tiếp xem còn kêu kg nhé! Nếu hết tiếng lạch cạch thì sửa cũng nhanh.

• Like
Reactions: 325iE46
Tập Lái
13/2/09
36
32
18
Em cũng bị và em đã tìm ra nguyên nhân. Cái chốt cửa bên lái (cái núm nhựa) lọc xọc ko khít nên khi xóc sẽ bị kêu, có lúc ko kêu. Lúc nào kêu em ấn nó xuống là hết kêu :). Nếu bác để auto lock khi trên 20km/h thì khoẻ. Em ko thích autolock nên đã disable đi rồi, vì vậy phải ấn bằng cơm

• Like
Reactions: moonriver
Tập Lái
3/9/14
15
26
3
38
Của em ko phải tại cái núm đấy đâu ạ, em nghi có chốt cửa hoặc gioăng cánh cửa nào đó có vấn đề, khi có nước vào nó được bôi trơn nên ko kêu, khô nó lại kêu.

• Like
Reactions: lê long
Tập Lái
26/5/16
49
14
8
47
còn xe tôi thì hình như là kêu trong cây cột chử A bên phụ mới ác chứ ..... Ko biết đường mở ra luôn

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
Kêu cái đầu cài dây an toàn bên ghế phụ. Nó va vào vách bên phải, bác kéo cái móc khoá đó lên cao là hết.
ngoài ra, sắp xếp lại đồ đạc để trong hộc bên trái phía đầu gối tài hoặc cốp trước.

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
xe em không có cái máng hứng nước mưa như serie 3 nhưng cũng bắt đầu có hiện tượng kêu lọc xọc khi đi vào chỗ sóc.

Hạng B2
13/4/15
110
50
28
43
Lúc nào đang kêu, bác hạ kính bên tài xuống chút xíu thôi, chạy tiếp xem còn kêu kg nhé! Nếu hết tiếng lạch cạch thì sửa cũng nhanh.
nếu hạ kính xuống thì hết là bị gì vậy bác Moon. xe em hạ kính là hết

• Like
Reactions: moonriver
Hạng C
23/12/13
514
527
93
Em cũng bị có tiếng lách cách ở cánh cửa bên tài. Hôm qua ra gara Thái Bình ở Q7 nhờ tháo ra kiểm tra. Không thấy bị lỏng gì cả. Cuối cùng anh thợ đoán là do cái chốt cửa lâu ngày nó bị lắc. Lấy miếng băng keo mềm dán vô phía dưới cái chốt để làm lớp đệm. Xong cái là chạy êm ru, ko nghe tiếng lách cách nữa. Bác mang ra gara tháo tappi cửa ra kiểm tra xem sao. Nếu bị giống em thì đơn giản.