Hạng B2
13/6/17
114
159
53
Chào các bác,

Lâu rồi em toàn đi cao tốc HCM - Trung Lương khi về miền Tây nhưng dạo gần đây nghe cao tốc không thu phí, xe chạy bát nháo nên Tết này em định đi QL1 qua Long An, Tiền Giang để tránh cao tốc vì đi gia đình thì an toàn lưu là ưu tiên hàng đầu của em. Các bác nào có đi cung đường này xin cập nhật giúp tình hình đường xá có nên đi hay không.

Xin cảm ơn các bác

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Đường dễ đi lắm, có một số đoạn ổ gà ổ voi nhiều khu đường tránh TP Tân An đã dặm vá trước tết, cầu Bến Lức cũng đã sửa xong bỏ khúc dầm sắt ở giữa, trải full nhựa rồi. Lưu ý mấy ngày tết thì nếu đi trúng ngày bà con trở về tp sau tết thì rất đông 2b, xe tràn ra cả lane giữa. Cao tốc thì hơi loạn thật, 120/60-80 đã đổi thành 100/60 cả 2 lane, tốc độ e đi thường cỡ 60-85km/h do xe đông, đường bắt đầu xuống cấp.

Hạng B2
13/6/17
114
159
53
Đường dễ đi lắm, có một số đoạn ổ gà ổ voi nhiều khu đường tránh TP Tân An đã dặm vá trước tết, cầu Bến Lức cũng đã sửa xong bỏ khúc dầm sắt ở giữa, trải full nhựa rồi. Lưu ý mấy ngày tết thì nếu đi trúng ngày bà con trở về tp sau tết thì rất đông 2b, xe tràn ra cả lane giữa. Cao tốc thì hơi loạn thật, 120/60-80 đã đổi thành 100/60 cả 2 lane, tốc độ e đi thường cỡ 60-85km/h do xe đông, đường bắt đầu xuống cấp.

Cảm ơn bác rất nhiều!