Hạng B2
19/11/09
330
37
28
46
Vĩnh Long
Chào các bác, thời gian vừa qua em cũng xem nhiều thông tin và chứng kiến nhiều cảnh tượng về đường cao tốc Trung lương. em mở topic này để các bác đang cầm lái và chuẩn bị cầm lái trên đường cao tốc. trước khi vào đường các bác nên kiềm chế mình, giữ tâm trạng mình như bình thường, đừng cố thử cảm giác. nhiều vụ thương tâm và thiệt hại lớn lắm các bác ơi. không chỉ riêng khúc cua đi hướng sài gòn về, mà bất kể chổ nào trên đường cao tốc đều là nguy hiểm.
Tốc độ tối đa là 100km/h, mà em thấy có ai chạy 100 đâu..toàn là đạp bất chấp.
Hôm qua em đi khoảng 7g30 sáng( giờ hay ngủ gục của tài xế đường dài), 1 chiếc tải đông lạnh văng ngang giữa đường thùng xe bể nát, tôm tràn ra đường, khỏi nói cũng biết thiệt hại cở nào luôn... trên đường càng ngày càng có nhiều vết tích khủng khiếp.
- Kính các bác, đường cao tốc để thuận tiện cho việc đi lại chứ không phải thử xe, thử cảm giác.
- Kính các bác, bác nào chạy 80-100 thì len ngoài, dưới 80 thì vào trong, đừng luồn lách chen lấn.
- Kính các bác nếu chạy 100. 120. 140. 160km/h thì chỉ ra khỏi đường nhanh hơn 5-10 phút mà mức độ nguy hiểm hơn rất nhiều.
đôi lời cùng các bác, CHÚC LÁI XE AN TOÀN!

Hạng B2
19/11/09
330
37
28
46
Vĩnh Long
HÌNH ẢNH MỘT SỐ VỤ TAI NẠN TRÊN ĐƯỜNG CAO TỐC( nguồn internet)

TỐC ĐỘ TRÊN ĐƯỜNG CAO TỐC TRUNG LƯƠNG = 100KM/H

vầy thì còn gì là của...!

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
hôm Lễ em từ TL về SG lúc 2h sáng, trời mưa đang phi bon bon thì thấy...kẹt xe, bò lên tí thì 1 xe tải rơi đâu mất hết 1 bánh trước

Hạng B2
29/7/07
104
4
18
B.Obama nói:

vầy thì còn gì là của...!

Hôm qua em đi khoảng 7g30 sáng( giờ hay ngủ gục của tài xế đường dài), 1 chiếc tải đông lạnh văng ngang giữa đường thùng xe bể nát, tôm tràn ra đường, khỏi nói cũng biết thiệt hại cở nào luôn... trên đường càng ngày càng có nhiều vết tích khủng khiếp.

3 chiếc xe này cùng trong một tai nạn mà bác đề cập sao ? Hình do bác chụp ?

Đồng ý với Bác là nên chạy ở tốc độ đã được qui định. Dù còn có thể chạy nhanh hơn được nữa nhưng sự an toàn giảm đi nhiều. 120, 130 không nhanh hơn (về mặt thời gian) 100 bao nhiêu nhưng rõ ràng tự dưng gánh thêm rủi ro tiềm tàng

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Em vote cho bác một phiếu: thớt hay

Hôm 3/5 vừa rồi em mới vào cao tốc TL hướng về SG thì thấy có vấn đề này, cũng khá bực. Gần như các xe chạy lọan cào cào, chiếc thì trên 100 (lúc đó em chạy có 90), chiếc thì chạy đúng 80 ở làn ngòai (Nissan Tiena), chiếc thì chạy 2 hàng. Nhất là mấy chiếc xe khách 15 chổ vượt phải ở làn trong cùng luôn. khi gần đến L.a có 1 xe của xxx (chắc đi tuần) thì các xe mới chạy đúng làn đường và đúng tốc độ.
Em cũng nghĩ: tốc độ 120km/h là ok.

Hạng B2
27/2/10
135
0
16
Em mới có việc đi đường cao tốc TL, đi 12h trưa, về khoảng 8h, rất khó để chạy lên trên 100km/h đoạn dài vì lưu lượng xe cũng không phải là thấp như những ngày đầu nữa. Thậm chí có những đoạn tất cả đều chạy 80km/h hoặc thấp hơn.

Theo quan điểm của em, không nên thử tốc độ cao, nhất là khi chất lượng đường sá ở VN mình cũng chưa tốt lắm đâu, thiết kế còn nhiều lỗi.

em vừa rồi đi HÀ Tiên.Di thì ko sao vì nhiều bác chạy trên 100km/h.em thì tuyền giữ 90-100.bác nào chạy hơn em nhường(khoảng 2h chiều).Đi về lúc 5-6h chiều.Em chạy lane 80-100 nhưng ko hiểu sao nhiều lúc phải đùn lại 60-70 km/h vì đằng trước khoảng 3-4-5 bác chạy tốc độ như rứa.Em nghĩ đã vào lane đấy thì phải đủ tốc 80-100 chứ nhỉ.Em sẵn sàng chạy sau các bác ý với tốc độ 80 min.nhưng nhỏ hơn 80 thì ko đúng quy định rùi.Nhiều bác em thấy chạy cũng kinh.em chạy 100 mà các bác ấy cứ xi nhan em nhường cái các bác ấy qua cái vèo.
Túm lại là em cứ theo quy định nhà nước.Các bác ạ