Hạng B1
20/12/11
69
3
8
34
Hôm rồi em có đọc đâu đó trên diễn đàn khi tư vấn về Cam hành trình thì có người nói là " Tốc độ hiển thi trên cam hành trình không dùng để cải XXX được, chỉ có HED hay HUD gì đó dán lên kính lái thì mới cãi đc thôi " - (không biết cãi như thế nào, ai biết chỉ em với, không lẽ HED gì gì nó lưu lại thông số?)

Mọi người cho em biết ý kiến với, để em đi mua cái cam xài tết luôn. Nếu không có giá trị cãi XXX thì thôi em mua cái cam không gps cho rẻ.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
rằng từng có bác mang hộp đen theo dõi hành trình đạt chuẩn có dán tem ra cãi nhưng "phải chịu thua" nói gì đến mấy thông số tốc độ làm màu trên cammera hành trình đó bác

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Em thấy camera hành trình và đồng hồ xe em tương đương nhau, chỉ cái là tốc độ trên camera có độ trễ chứ không tức thời như đồng hồ xe. Vấn đề là CSGT có chịu tin không, nếu không tin thì họ phải có chứng cớ bằng hình ảnh để chứng minh cho mình.

Hạng B1
20/12/11
69
3
8
34
ý em là nếu bây giờ đem tốc độ so trên cam hành trình với biên bản chụp hình của nó thì giả sử mình 55 kmh mà nó bắn đc 56 kmh thì con số của mình có giá trị pháp lý tương đương của nó không hay là khác?

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
zom107 nói:
ý em là nếu bây giờ đem tốc độ so trên cam hành trình với biên bản chụp hình của nó thì giả sử mình 55 kmh mà nó bắn đc 56 kmh thì con số của mình có giá trị pháp lý tương đương của nó không hay là khác?

Trường hợp cam của bác có xuất xứ hàng hóa+chứng nhận của nhà sản xuất và quan trọng có dán tem hiệu chuẩn của trung tâm 3 thì "may ra" bác có đủ pháp lý để nói chuyện với tòa

Hạng C
17/12/11
589
154
43
49
Tp. HCM
Mặc dù camera hành hiển thị tốc độ khá đúng ( em test rồi, test với cruise control ), nhưng chỉ có giá trị tham khảo, không có giá trị pháp lý vì: thứ 1, ai làm chứng cho bác thẻ nhớ này lấy ra cài từ camera được cho là vi phạm? thứ 2, người ta sẽ gán cho camera này chưa được thẩm định bởi hội đồng khoa học gì gì đó của VN, nghĩa là chưa được công nhận, đoạn record chưa chắc làm đoạn mà xe chạy được cho là vi phạm tốc độ.

Hạng D
10/9/08
2.873
5.909
113
1Km thì sát quá.
GPS thường hiển thị thấp hơn thực tế, khoảng 5Km/h. Ví dụ thực tế chạy 60 thì GPS chỉ hiển thị khoảng 55Km/h.

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Theo em thì hiện nay xxx chỉ căn cứ vào kết quả đo tốc độ của nó để " kết tội " , chưa thấy có văn bản nào quy định người vi phạm được dùng phương tiện đo của mình để chứng minh ngược lại . Vì vậy , nếu bị bắn mà xxx có hình ảnh rõ ràng thì chấp nhận , còn nếu chắc chắn mình không quá thì chiến thôi .