Hạng D
24/11/05
3.337
64
48
www.linhperfume.com
linhperfume.com
Có nhiều bác PM e hỏi cách order và ship hàng từ nước ngoài về để "độ" thêm cho vợ 2.

E xin phép mở topic này anh em cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Ship mấy đồ lặt vặt cho xe, theo e nên ship từ Mỹ, vì bên này rất nhiều website và rất nhiều hãng để lựa chọn, và ship về cũng rất đơn giản.

Nhiều bác có người nhà bên Mỹ, có thể nhờ, nhưng nói chung cũng phiền phức lắm, tự ship đơn giản hơn rất nhiều. Để có thể order đồ từ Mỹ, đầu tiên các bác cần có 1 thẻ tín dụng (credit card), bác nào chưa có thì e gợi ý nên làm thẻ ở Vietcombank, ngân hàng này e thấy các phí hợp lý nhất trong số những bank e đã từng sử dụng.

Để mua những món đồ nhỏ nhẹ có chi phí, e thấy nhiều bác hay mua từ Ebay và e cũng vậy.

Để mua từ Ebay, các bác cần đăng ký 1 tài khoản trên www.ebay.com, và đăng ký 1 tài khoản paypal.com để dễ dàng thanh toán.

Nói chung mua từ Ebay rất đơn giản, nếu để mua những món đồ nhỏ nhẹ, có chi phí shipping thấp.

Nếu muốn mua những món đồ cồng kềnh, như 1 bộ mâm vỏ, hoặc những món đồ mà nếu mua trên Ebay ship trực tiếp về VN có chi phí shipping rất cao thì phải làm sao? hihi

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: akate
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
trời , tưởng bác chia luôn hóa ra bác vẫn ém hàng

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Ý tưởng hay nè, hội BMW nhiều bác tự nhập khá giỏi và nhiều hàng đẹp và tiết kiệm chi phí!!Hi vọng sẽ có nhiều thông tin. Bác Linh, bác Moon, 325i2008, bimerian, sonata 8x và các bác khác!

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
Hôm qua em nhận dc email của WeatherTech, E muốn đặt mua 1 bộ thảm Digital Fit : www.weathertech.com/store/mvproduct.aspx?ItemGroupId=52&VehId=1373&Year=2009&VehOptChoiceIds=737,821

Họ tính em 208USD via FEDEX....chừng 4 ngày là về vn... Có bác nào đang xài thảm WT xin dc chỉ giáo cách ship rẻ tiền hơn ah... Ship kiểu này + giá thảm Total= $377.75 ,e mua ko nổi :(

Hạng D
24/11/05
3.337
64
48
www.linhperfume.com
linhperfume.com
Kutkitkk nói:
Hôm qua em nhận dc email của WeatherTech, E muốn đặt mua 1 bộ thảm Digital Fit : www.weathertech.com/store/mvproduct.aspx?ItemGroupId=52&VehId=1373&Year=2009&VehOptChoiceIds=737,821

Họ tính em 208USD via FEDEX....chừng 4 ngày là về vn... Có bác nào đang xài thảm WT xin dc chỉ giáo cách ship rẻ tiền hơn ah... Ship kiểu này + giá thảm Total= $377.75 ,e mua ko nổi :(

hihi, nếu bác mua đồ gì mà khối lượng tương đối nặng thì bác nên kêu seller ship đến 1 địa chi cty cargo bên US, rùi cty đó ship thẳng về VN cho bác, khoảng ~2$/kg ạ.

Và khoảng 1 tuần ở VN bác nhận được hàng. Cty cargo bên Mỹ là Air7sea, cty này người Việt luôn. Bác bimmerian cũng vừa ship hàng qua cty này, và bộ mâm của e cũng vừa ship về qua cty này hết $161 cho 69kg.

e có việc bận chạy ra ngoài nên mở topic xí chỗ trước hihi,e sẽ post hướng dẫn thật chi tiết sau nhé

Hạng D
8/2/10
1.075
3
36
37
Topic này hot đây. Ship về tới VN thì thuế má tính sao bác Linh (VD: bộ mâm)

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
Trời ơi rẻ quá,, mai mốt e order thảm WT, kem dưỡng da cho mẹ + mấy cái đèn linh tinh rồi send hết tới Air7sea là hợp lý đúng ko bác?

Hạng C
31/3/11
563
24.456
93
0948363683
topic ý nghĩa đây
dù chưa có gì để ship cũng thanks tinh thần bác Linh cái

mong bác chia sẽ cụ thể để ae OS biết

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
Bác nào cần ship hàng từ Mỹ thì e xin làm thầu phụ nhé!giá rẻ hơn từ láng giềng taiwan nữa! Cho e thông tin hàng hoá, e sẽ gửi Label,xong các bác nói nhà cung cấp in ra và dán lên thùng hàng gửi đến Fedex gần nhất là xong,!E giao tận nhà luôn!

Last edited by a moderator:
SPO nói:
Bác nào cần ship hàng từ Mỹ thì e xin làm thầu phụ nhé!giá rẻ hơn từ láng giềng taiwan nữa! Cho e thông tin hàng hoá, e sẽ gửi Label,xong các bác nói nhà cung cấp in ra và dán lên thùng hàng gửi đến Fedex gần nhất là xong,!E giao tận nhà luôn!
giống như Vietlink hả bác?