Hạng B2
12/1/11
278
183
43
HCM
www.facebook.com
Em đang tính gắn cái đồng hồ tua cho matiz.
Đồng hồ tua dự kiến order taobao, có nút chỉnh xilanh.
Topic chuyên về các bệnh thường gặp của Daewoo Matiz

Dây tín hiệu nối vào bobin nguồn.
Topic chuyên về các bệnh thường gặp của Daewoo Matiz

Mà chưa biết cách xác định cực âm của bobin, bác nào đấu nối rồi chỉ em với

Hạng B2
13/9/10
150
75
28
HCM
Cảm ơn bác @typnvina nhiều nhé, rất cụ thể và dễ hình dung, em mới chỉnh được báo thắng tay thôi, còn dây an toàn thì thấy jack đã cắm nhưng ko có tín hiệu, có khi die đâu đó rồi.
Còn đèn mở cửa và đèn sau chắc chưa dám đụng vì điện đóm còn yếu :D
Đèn dây an toàn có 2 khả năng: 1 là cháy bóng đèn, 2 là công tắc bên trong hộp cài dây bị hỏng, xe mình có lúc tháo dây đèn ko sáng, phải gắn tháo 1, 2 lần thì sáng, chắc bị lờn
Đèn báo cửa sau thì dễ lắm, bác lấy 2 khúc dây điện khoản 2m/dây đấu mát từ công tắc cửa trước kéo ra cửa sau, mua 2 công tắc cho cửa sau (hàng 2nd ngoài ADV mình mua 80k/cái)
Đèn báo taplo thì bác câu dây điện (âm và dương) từ đèn trần xuống, chấm chì vào bóng rồi nhét vào lỗ trên đồng hồ, lưu ý khi lấy nguồn đèn trần phải lấy công tắc giữa (theo cửa) không lấy bên phải (công tắc on) nếu nhầm bác mở cửa nó không sáng nhé.
Đèn cốp thì phức tạp hơn tí, khi nào bác muốn làm báo em hướng dẫn cụ thể hơn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ho Minh Viet
Hạng B2
13/9/10
150
75
28
HCM
Em đang tính gắn cái đồng hồ tua cho matiz.
Đồng hồ tua dự kiến order taobao, có nút chỉnh xilanh.
View attachment 625926
Dây tín hiệu nối vào bobin nguồn.
View attachment 625927
Mà chưa biết cách xác định cực âm của bobin, bác nào đấu nối rồi chỉ em với
Hóng kết quả, xong cho anh em nghía phát nhe bác
P/s: Nút chỉnh xilanh để làm gì em chưa hiểu bác giải thích hộ phát

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Đèn dây an toàn có 2 khả năng: 1 là cháy bóng đèn, 2 là công tắc bên trong hộp cài dây bị hỏng, xe mình có lúc tháo dây đèn ko sáng, phải gắn tháo 1, 2 lần thì sáng, chắc bị lờn
Đèn báo cửa sau thì dễ lắm, bác lấy 2 khúc dây điện khoản 2m/dây đấu mát từ công tắc cửa trước kéo ra cửa sau, mua 2 công tắc cho cửa sau (hàng 2nd ngoài ADV mình mua 80k/cái)
Đèn báo taplo thì bác câu dây điện (âm và dương) từ đèn trần xuống, chấm chì vào bóng rồi nhét vào lỗ trên đồng hồ, lưu ý khi lấy nguồn đèn trần phải lấy công tắc giữa (theo cửa) không lấy bên phải (công tắc on) nếu nhầm bác mở cửa nó không sáng nhé.
Đèn cốp thì phức tạp hơn tí, khi nào bác muốn làm báo em hướng dẫn cụ thể hơn.
Nếu ko có tín hiệu cài dây an toàn thì lỡ có đâm đụng thì khả năng là túi khí ko nổ đâu, nguy hiểm đấy các bác

Hạng B2
13/9/10
150
75
28
HCM
Nếu ko có tín hiệu cài dây an toàn thì lỡ có đâm đụng thì khả năng là túi khí ko nổ đâu, nguy hiểm đấy các bác
Thưa bác matiz cỏ nhà em chưa được trang bị túi hơi đó ạ!:)

Hạng B2
13/9/10
150
75
28
HCM
Các bác cho em hỏi chỗ nào bán vỏ xe đã qua sử dụng? Số là vỏ sơ cua của em bị phù nề ko dùng được, 4 vỏ còn tốt nên chưa cần thay, chỉ cần cái vỏ cũ sơ cua thôi à. Cám ơn các bác!

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.952
93
Bác ra Lý Thái Tổ có rất nhiều cửa hàng bán lốp củ, tha hồ quẹo lựa, giá cũng hợp ný.

• Like
Reactions: typnvina
Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Các bác cho em hỏi chỗ nào bán vỏ xe đã qua sử dụng? Số là vỏ sơ cua của em bị phù nề ko dùng được, 4 vỏ còn tốt nên chưa cần thay, chỉ cần cái vỏ cũ sơ cua thôi à. Cám ơn các bác!
ra tiệm lốp thôi bác! có cái bị mấy phát đinh có bác cũng thay rồi vá vào làm lốp sơ cua là ngon lành bác.

• Like
Reactions: typnvina