Hạng B2
27/5/09
677
936
93
47
Đà Lạt
Chào các bác hội TFC, em đi FJ Cruiser ra đường thấy cũng ngót ngét tầm 10 chiếc. Trong hội TFC nhà mình có bác nào đi FJ Cruiser không anh em lập hội FJ cho nó sung?, có gì cùng trao đổi kinh nghiệm hoặc đi off chung.
FJ40, FJ70 cũng rất là welcome luôn.

Xin phép post hình xe em đang đi cho nó máu ạ ;)

Toyota FJ Cruiser

Toyota FJ Cruiser

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
Re:Toyora FJ Cruiser

Tấm hình thứ 2: hông xe có bị cạ vách đất không bác?

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38

Chào mừng bác vulcan4x4.com - mạnh thường quân của đoàn TFC đi BMT lần này tham gia hội TFC cùng anh em.

Mong sớm có dịp
cùng bác, có bác hội TFC sẽ có cơ hội thi triển offroad rồi

Hạng B2
27/5/09
677
936
93
47
Đà Lạt

pqm7777 nói:
Chào mừng bác vulcan4x4.com - mạnh thường quân của đoàn TFC đi BMT lần này tham gia hội TFC cùng anh em.
Mong sớm có dịp
Toyota FJ Cruiser
cùng bác, có bác hội TFC sẽ có cơ hội thi triển offroad rồi
Toyota FJ Cruiser

Hân hạnh được biết các anh em hội TFC, chúc hội luôn có nhiều niềm vui và những chuyến đi đầy ý nghĩa.

viktor nói:
Tấm hình thứ 2: hông xe có bị cạ vách đất không bác?

Không cạ đâu bác, chỉ có cái ống pô nằm ngang mặt đất là cắm xuống taluy một tí thôi chứ cạ là móp xe hết còn gì?
Toyota FJ Cruiser

Tấm này nhìn từ một góc khác

Toyota FJ Cruiser

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ vulcan4x4.com , Bữa xem hình offroal đầu tiên mình đã hỏi xe màu vàng của bác nào mà khủng bố thế .. và FJ xuất hiện không nhiều nhưng có FJ ở đâu là .. gây hiệu ứng mạnh ở đấy vì chất ngang tàng mạnh mẽ của cả xe lẫn nhóm của bác . Mọi người trong đó có hocap ngượng mộ và thích xem hình ảnh của FJ lắm .
Hỏi bác tý , làm sao các bác "ĐI LỐI ĐI CHƯA AI TỪNG ĐI .. CHƠI LỐI CHƠI . CHƯA AI TỪNG CHƠI " thích cảm giác quá mạnh như thế . Ngồi lái xe ở tư thế chênh vênh như hình .. bác cảm giác như thế nào .

Hạng B2
27/5/09
677
936
93
47
Đà Lạt

Dạ cảm ơn hopcap quá khen thôi, mình rất vui vì nhận ra trong hội TFC mình cũng có nhiều người cùng sở thích đối với bộ môn xe off road, xin phép dài dòng một tí để trả lời câu hỏi ngắn mà không dễ của hocap.

Trước tiên về cảm giác khi ngồi trên xe:
cảm giác giống như đang yêu, hồi hộp, sung sướng, muốn chinh phục, có chút căng thẳng, cảm giác được hình như có một vài loại hocmon gì đó tiết ra và chảy ọc ọc trong máu làm giảm stress rất hiệu quả :)

Lại tản mạn một tí về câu nhận xét của hocap ĐI LỐI ĐI CHƯA AI TỪNG ĐI .. CHƠI LỐI CHƠI . CHƯA AI TỪNG CHƠI

Offroad đúng là một phong cách sống (cho phép em gọi như thế) còn khá mới mẻ ở nước mình. Phần lớn mọi người chưa có đủ thông tin để tiếp cận tìm hiểu về môn này, FJ cũng không phải là một ngoại lệ, lúc đầu phải mày mò nghiên cứu tài liệu của nước ngoài rồi độ xe và chơi ... một mình, tuy nhiên từ khi em bắt đầu tập tành lên các diễn đàn thì mới nhận ra là có khá nhiều đồng minh cũng quan tâm đến lĩnh vực này.
Quan điểm của FJ là cách chơi phản ảnh con người, cho nên chơi làm sao để mọi người đừng nghĩ đây là một lũ dư tiền phá xe và ngông cuồng. Ở đây ai cũng có gia đình và công việc và địa vị xã hội nên không thể hành xử một cách bốc đồng.
Thế nên trong lúc chơi mình cố gắng rút kinh nghiệm để biết được đâu là giới hạn của người và xe?!? Cũng có những lúc lưỡng lự, đi hay là không đi? lúc đó thì sẽ tính tới nếu tình huống xấu nhất xảy ra thì hậu quả sẽ ra sao? thiệt hại như thế nào? có đủ sức chịu đựng được hay không? nghĩ thông được những vấn đề này rồi là nhấn ga vượt qua thôi. Nghe thì dài dòng nhưng lúc đó chỉ có chừng 2 phút để quyết định đi hay là quay lại thôi :)
Mình kết nhất câu nói của các anh em bên hội offroad miền Bắc 'off road là lái xe bằng cái đầu'. Gẫm lại thấy đúng, chơi off road mà giữ cho xe được luôn tốt để chơi lâu dài là phải dùng nhiều đến cái đầu.

Thôi em xin phép dừng tại đây, thấy hội mình vui và hòa đồng nên hôm nay nói hơi nhiều một tí
, có dịp offline làm quen thì sẽ trao đổi nhiều hơn.

Chúc các anh chị có một chuyến CTXH thành công.

hocap nói:
@ vulcan4x4.com , Bữa xem hình offroal đầu tiên mình đã hỏi xe màu vàng của bác nào mà khủng bố thế .. và FJ xuất hiện không nhiều nhưng có FJ ở đâu là .. gây hiệu ứng mạnh ở đấy vì chất ngang tàng mạnh mẽ của cả xe lẫn nhóm của bác . Mọi người trong đó có hocap ngượng mộ và thích xem hình ảnh của FJ lắm .
Hỏi bác tý , làm sao các bác "ĐI LỐI ĐI CHƯA AI TỪNG ĐI .. CHƠI LỐI CHƠI . CHƯA AI TỪNG CHƠI " thích cảm giác quá mạnh như thế . Ngồi lái xe ở tư thế chênh vênh như hình .. bác cảm giác như thế nào .

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
Nhìn xe của bác Vulcon4x4 đúng là thấy máu thật ! Mình chưa có kinh nghiệm cũng như kiến thức offroad nên hôm nào bác với 4so7 có sang PMH Q.7 chơi thì chọt sóng di động cho em cái (0989.989.789 - em tên Lân). Vì em đã từng xách chiếc Zace đi vào thăm vườn Xoài trên Đồng Xoài, đừng cũng xấu bà cố như trong hình bác post lên vậy đó. Nhưng không tới mức độ như bác offroad trong hình, nhìn ớn thiệt, ủa quên thán phục thiệt !

Bài viết về cách chơi và cách đi của các bác offroad đúng là rất hay ! học hỏi học hỏi !

Hạng C
23/4/08
580
2
18
TP-HCM
hix hix tiếc quá em bán ..... mất roài không thì giờ lại nhập hội chung vui với các bác

B
BốnMắt
Guest
Hội TFC dạo này được nhiều người ái mộ quá, trong đó có em.
- Vulcan: câu trả lời của Bác với cho Hocap làm em thay đổi cách nhìn rất nhiều về offroad rồi đấy. Mà em nghĩ không phải chỉ offroad đâu là luôn cả đối với người cần lái nói chung Bác ạ. Đồng ý không Bác. Hôm nào Bác đi miền tây offroad đi nhé. Chắc là khác nhiều so với đồi núi và cát đấy.
- Hocap: Chúc chi và hội TFC có chuyến công tác XH và thư giãn vui. Hội TFC rất vui và làm nhiều điều ý nghĩa lắm. Em thích gia nhập nhưng ở xa quá. Thật tiếc.

Hạng B2
27/5/09
677
936
93
47
Đà Lạt
@4x4eyes:
Hix bắt gặp được một người chuyên nghĩ xấu cho offroad rồi nhé.
Miền Tây có đường nào bạn nghĩ là off road được thì cho mình xin thêm thông tin để hôm nào đi thử một phát. Cảm ơn bạn trước

BốnMắt nói:
- Vulcan: câu trả lời của Bác với cho Hocap làm em thay đổi cách nhìn rất nhiều về offroad rồi đấy. Mà em nghĩ không phải chỉ offroad đâu là luôn cả đối với người cần lái nói chung Bác ạ.

@tymoty:
Bởi dậy, cái tội to còn hơn chiếc FJ.

tymoty nói:
hix hix tiếc quá em bán ..... mất roài không thì giờ lại nhập hội chung vui với các bác

@All: dậy có bác nào đi 4Runner, Hilux, Tacoma hay Tundra hông? lập hội Toy 4x4 đi các bác