15/12/14
1.955
1.998
113
tphcm
Tranh cãi làm gì cho mệt. Mỗi người một quan điểm. Cá nhân em thích xe nào an toàn là chơi, sau đó mới tính đến đẹp xấu. Nên trong phân khúc B này thì em chỉ chấm dc fiesta, city và mazda2 . Nếu chỉ đủ tiền mua xe phân khúc B thì em chọn fiesta bản ecoboots.

• Like
Reactions: trungdukt
Hạng B2
12/11/15
493
4.607
93
39
Toàn ếch ngồi đáy giếng hà, mấy anh thử đi ngược ra Bắc nhé, ng giàu ngoài đó, vẫn quan niệm Toy là tài sản lớn, bán ko mất giá, giá cả phải chăng, bền, thì Vios là số 1, cái gì cũng taxi, vãi đái ra.... họ quan trọng Option gì đâu, cứ xe oto có máy lạnh, chạy hoài ko hư là OK.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
khổ quá cãi nhau nữa . 2400 thằng mua vios tháng rồi không có nick trên đây đâu .

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B2
21/2/16
356
346
83
Sài Gòn
www.thegioidanong.vn
em cười như điên khi đọc tới đoạn cuối cùng. hahhhahha :)
giá lăn bánh same same city. nhưng suzuki vn biến nó thành cái xe bán ế nhất vì so với con ciaz Thái, ciaz vn nó thấy tủi thân vì cvt thành AT 4 cấp bla bla bla =]]

Hạng B2
21/2/16
356
346
83
Sài Gòn
www.thegioidanong.vn
ffi ngon. nhưng băng sau chật quá. thêm cái ko hiểu ford dùng da+nhựa gì mà nó hôi kinh khũng. hôi bền lâu. hôi dai dẳng luôn.

Fies ngon vì công nghệ đồ chơi hiện đại, nhưng khoan cabin hơi chật và cũng ko biết đời mới khắc phục dzụ tấm chắn cách âm khoan máy chưa!? (do thiết kế thoát nc mưa lỗi hay sao á, nc thoát đi hết vào tấm chắn này, sau đó bị ẩm mốc lên và khi mở mấy lạnh thì nó xộc hết vào khoan cabin):D

• Like
Reactions: hennessy0910
Hạng B1
3/1/16
85
65
18
49
Các bác cứ lo option op sừng...vd dòng C ,3 ngày qua tôi lái 2 con Cerato 2.0 full option mới thấy op sững nó quí giá.....chạy cao tốc 110,120 lắc bỏ bú luôn ở đó mà op sàn....

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Các bác có giọng điệu "mua Toy phù hợp với tâm lý người Việt", "Toy phù hợp với taxi" phân tích giùm em cái:

1. Cả Việt Nam, Thái Lan, Malay, Indo đều chuộng Vios, vậy người Việt mua Vios thì sao? Cả thế giới giảm doanh số M3, Việt Nam vẫn mua ào ào không thấy các bác phân tích giùm cái tâm lý người Việt ở đây cho em được mở tầm mắt.
2. Tại sao Honda City lại bỏ qua mảng taxi ngon ăn để mình Toy Vios hốt hết? Hay tại người đi taxi yêu cầu mấy hãng taxi chỉ chạy Vios mới đi, còn mua City chạy thì không đi? Mấy bác thử mua 100 chiếc City rồi mở hãng taxi, chạy bằng giá Mai Linh/Vinasun thử xem mấy năm sau ăn cơm hay ăn cám.