Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93
Hãi lần thứ 2. Em mua hàng chính hãng nhưng nhận phải hàng cũ.

Lần đầu em mua ổ cứng quảng cáo hàng chính hãng nhưng nhận hàng check serial thì ra hàng cũ. Báo lazada trả hàng kèm theo yêu cầu xóa sản phẩm lừa dối đó. Nhưng sau đó xem lại thì sản phẩm đó vẫn còn đăng. Thà rằng nó tạo điều kiện cho hàng kém chất lượng, hàng Tung Của này nọ thì ko nói, nhưng nó dung túng cho hàng nhái, hàng giả, bán hàng gian dối thì ko thể chấp nhận được.

Hôm nay em mới mở cái màn hình Dell nhận từ 1 tuần trước. Em đặt màn hình 21.5" nhưng nhận được màn hình 19.5". Thùng thì hàng chính hãng nhưng ruột thì hàng cũ và nhập từ Indo. Service Tag trên thùng và trên máy không trùng nhau. Mấy kiểu gian dối này thì ko thể qua được em nhưng rất bực bội vì phải mất thời gian.

Quảng cáo: Hãng phân phối chính thức
Trải nghiệm mua sắm Lazada

Thùng:

Trong ruột:

Hạng F
2/3/14
12.226
128.016
113
Dốt 2 lần lặp lại kêu ai. Cái người bán 3rd party sờ sờ ra kia mà đọc title rồi kêu phân phối chính hãng cũng tin.

Tất cả hàng điện tử thì tránh xa Lazada ra !

Dùng tiki, adayroi, phongvu

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
:) do anh kinh nghiệm mua online kém thui
mình đọc cái nhà bán hàng: maytinhchinhhang.net là next nó qua 1 bên rùi :)

Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93
Dốt 2 lần lặp lại kêu ai. Cái người bán 3rd party sờ sờ ra kia mà đọc title rồi kêu phân phối chính hãng cũng tin.

Tất cả hàng điện tử thì tránh xa Lazada ra !

Dùng tiki, adayroi, phongvu

3rd party với phân phối chính hãng đâu có liên quan đến nhau đâu anh Yoni. Tụi nó vẫn có bán hàng chính hãng được phân phối bởi mấy nhà phân phối như Digiworld, FPT, ...

• Like
Reactions: CNC
Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93
:) do anh kinh nghiệm mua online kém thui
mình đọc cái nhà bán hàng: maytinhchinhhang.net là next nó qua 1 bên rùi :)

hehe, em cũng mua online nhiều. Thấy rating thằng này cũng khá nên mới xúc :D

Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93
Không có đánh giá cũng nhào vô mua

Thật tình là có nhiều sản phẩm ko có review, ví dụ search cái màn hình này trên Lzd thì ko thấy cái nào review. Em xem thằng bán hàng thấy review cũng khá nên mới xúc. Thêm lý do là nó ghi hàng chính hãng nên mình cũng yên tâm vì dễ check.
Bất ngờ là ở chỗ nó làm ăn quá gian dối, vừa giao màn hình nhỏ hơn, lại vừa thùng chính hãng, ruột hàng cũ.

• Like
Reactions: CNC
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Em bị dính cái bình này. Nó ghi sản xuất tại CH Séc, khui ra thì sx VN. Logo khác với hình đăng. Giữ nhiệt kém, đổ mồ hôi, nóng thân bình tùm lum. Em làm um lên nó đang cho thu hồi.

Nhà có cái y chang đúng của Séc thì logo khác, chất lượng khác hoàn toàn.

• Like
Reactions: Black Tomato