Tập Lái
6/1/16
1
0
1
32
mình có con vios 2010 bi tai nạn thụng đầu vào phài làm đồng lại. máy móc thì cong hết rùi chỉ còn cái trợ lực điện, các ae cho mình hỏi khi mình tháo rời nó ra ngoài mình cắm giắt hết, khởi động máy nó có quay liên tục ko, của mình thì nó quay về 1 bên liên tục, ráp vào xe thì chạy thử thì đánh lái 1 ben nặng 1 bên nhẹ , nhưng khi cấp nguồn ngoài thử thì nó quay trái phải đều dc hết, anh em biết nguyên nhân nào chỉ mình với , hôm nay mình tháo bộ đó của 1 chiếc khác qua thì nó bt vậy là loại bộ ecu trợ lực ,
mọi chuyen nó như vầy, em vào đọc datalist lần 1 thì nó báo 4 lỗi, nhưng ko vào xem lỗi dc nó cứ bào error , rồi em mới chích 4 , 12,13, xong rồi tắt chìa khoá, khỏi động lại rồi data list lần 2 thì ko baó lổi nữa, nhưng vẫn còn nặng, em mới quyết định là đặt lại điểm ko the toyota tis thì ko thành công và báo 2 lỗi c1515, c 1516, tiếp tuc đặt 2 lần nữa là 3 lần ko thành công, quyết định là thay cụm theo tài liệu, mà giờ vẫn chưa mua dc, ko biết là thay hết nguyên cụm hay chỉ phần thanh xoắn, với cảm biến, giữ lại motor với ổ khoá dc ko

Attachments