Hạng B1
14/6/09
62
13
8
Em thấy có mỗi cái lọc gió cabin, nhiều xe xuất xưởng còn không thèm có, mà các bác cũng phải lùng sục.Lọc gió cho máy thì đồng ý là rất quan trọng và nên mua đồ chính hãng còn cái lọc gió cabin em vừa mua 15 ngàn 2 cái mút lọc gió xe máy về dán lại tống vào là ok, bác nào thừa cái gối mút ở nhà lấy tấm mút dày 1.5 cm cắt ra cũng được. 25usd cái này phí ngoại tệ mạnh quá. 15000 VND vs 25 USD

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
cái này hay à, bác up hình qua trình chế tạo cho anh em làm theo với.

Hạng B1
14/6/09
62
13
8
Quan trọng là ý tưởng còn đây là việc rất dễ , bác cứ tìm được cái chỗ nó để lọc gió ca bin là bác sẽ có cách đặt tấm mút vào đó. Các bác phải quán triệt rằng cái lọc gió này ko quan trọng gì về kỹ thuật, chỉ lọc bớt bụi vào xe thôi nên rất tương đối, đừng kín quá có thể hại quạt gió. Tóm lại là tấm mút dầy 1,5 cm na ná loại mút lọc gió xe gắn máy, cắt theo hình cái hộp đựng lọc gió cabin( cắt lớn hơn chút để khi vào hộp nó khít với thành hộp rồi nhét vào là xong , cẩn thận hơn thì thêm đường keo silicon xung quanh tấm mút cho nó gắn chắc với hộp, keo này khi cần bóc đi rất dễ. Bác cứ tự làm là được, khỏi tranh ảnh bày vẽ. Em mua 2 cái lọc gió xe máy mới đủ kích thước bằng cái lọc oto. Giữa hai cái lọc này cũng nên làm đường keo hoặc băng dính điện cho an tâm. Nói thật ra cái này lắp vào lọc gió cho máy cũng ổn vì xe máy vẫn dùng đi cả chục năm mà, nói gì lọc cabin

Hạng F
14/9/04
9.900
27.098
113
Q3
rủi mousse nó ...thấm nuớc uớt nhẹp sao lọc bác ?có material nào good hơn hum

Hạng B2
14/9/04
394
3
18
lọc gió có 2 lọai, nếu lọc gió ngòai hút vào quạt, thường lắp khoang động cơ thì bác có thể chế được bằng bông lọc nước hồ cá, mút ... thậm trí không cần như ford vn.

lọc gió cabin thực sự là cái lắp trên đường gió từ quạt máy lạnh thổi vào giàn lạnh, và làm bằng giấy sợi có than họat tính, cái này mới quan trọng vì nó lọc cả gió bên ngòai họac gió tuần hòan khi các bác đóng cửa lấy gío ngòai vẫn tác dụng lọc mùi và bảo vệ giàn lạnh.

Nếu bác có công nghệ chế tạo có than họat tính thì bác có thể chế được, hoặc bác đến chỗ may khẩu trang nano- gì đó bác đạt hàng rồi gắn khung cũ , bác nào thử nghiệm đi. Theo em lọc gió cabin nếu hư thì cố mua cho nó lành.

Hạng B2
10/7/11
101
0
0
Cái nầy em đã có làm rồi và cũng sd được cả năm rồi và ok lám các bác . Tắm mút nầy các bác ra chổ cái chợ gì mà dói diện với bệnh viện Chợ Rẩy đó em kg biết tên chổ đó bán nhiều kít cờ lám

Last edited by a moderator: