Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Số là con LA nhà em đã quá tệ sau nhiều năm chinh chiến, đã đến lúc chăm chút cho em nó rồi, còn có cái mà lòng vòng 3 ngày Tết chứ....
Tháo tung tất cả ốc vít trên xe đi xi lại, máy cũng vậy, thổi sạch màu đen truyền thống đi, lấy nước nhôm mờ cho giống Nighthawk của mấy anh xxx, hy vọng mần ăn khấm khá giống mấy ảnh...;)
Tìm mua 1 cốt máy còn tốt, khỏi phải ép dên cho vất vả....
Tự làm máy L.A già, đơn giản thôi...!

Block máy đã làm sạch sẽ, chuẩn bị lên thớt....

Bỏ cốt máy vô, không quên máng Chain Cam và gài Patin....

Cẩn thận, phần này phức tạp, nhầm lẫn càng lừa là tiêu bộ số, bộ số này đã bị tháo tung tóe để rửa ráy sạch sẽ, ráp vào mới thấy búa xua....

Loay hoay 1 lúc thì cũng đã tạm ổn

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Joint máy đã sẵn sàng, ụp nắp vô nữa và lắp cần sang số là ta hòan thành phần căn bản và quan trọng nhất rồi

Lắp bộ sang số, bông mai định vị và cò giữ số...

Soupape đã thay mới và xóay kín cẩn thận, thay bộ phốt ngon lành, chỉ chờ gác lên thôi....

Lắp piston segment (code 2 rồi!), tròng xilanh vô.....

Gác máy lên xe cho dễ làm tiếp, vô luôn bộ nồi "made in Da Đỏ", bộ nồi này bay từ Hải Dương vào tận Tân Bình, SG cơ đấy....

Ụp nắp cò vào, trông cũng khá đấy chứ....

Bánh xe sau khi tân trang....

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
Đúng là Bác Sĩ có khác , làm máy là phải vệ sinh máy sạch boong mới bắt tay vào , làm thế mới gọi là làm chứ ... nhìn đã đủ thích , nhìn thợ lành nghề làm cái máy sạch sẽ , phong thái nhẩn nha thật là đã con mắt , ưng cái bụng .

Hạng B1
3/7/08
68
0
6
46
Chơi xe mà có đủ đồ và tự làm xe vầy thì quá dữ rồi, hâm mộ bác quá.
Bác cho em hỏi ngu tí, bộ nồi ambraya này giống của xe nighthawk quá, ko biết có đúng không vậy?

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Cd50Benly nói:
Chơi xe mà có đủ đồ và tự làm xe vầy thì quá dữ rồi, hâm mộ bác quá.
Bác cho em hỏi ngu tí, bộ nồi ambraya này giống của xe nighthawk quá, ko biết có đúng không vậy?
Cho em hỏi tương tự, nồi con LA già của em hú như ngựa hí vậy, bác Da đỏ nếu còn PM giúp em với. Tks.
Bác sĩ thì mới dám, em chỉ dám mở máy và lắp máy VW bọ thôi nhưng cuôií cùng cũng nhờ thợ nó mới nổ được:D.
Em La hay xe máy nói chung cơ cấu máy phức tạp hẳn, xe hơi nhất là xe làm mát bằng gió thì rất đơn giản.
Gom đủ hàng em thử làm luôn, chắc kỳ này chụp hình quay phim cho chắc ăn chứ lộn cái thì chết. Bữa trước làm máy con bọ em quên( thực ra kg biết) căn cái dấu trên cốt cam và cốt máy đâm ra thì hút thì xả lộn tùng phèo, xe máy nổ 1 tiếng như súng bắn vậy.
.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Hihi, sau quả này bác Đức có thêm biệt danh " Đức Nồi" thì chết nhé....!:D
Hú là bịnh kinh niên của L.A già, miễn là đừng hú quá mức thôi. Bộ nồi "Made in Da Đỏ" của em cũng é é khi kéo ga, nhưng tiếng đó rất đặc trưng của L.A, không ầm ĩ và khó chịu như khi nó bị hư....
Đúng là xem ra máy L.A và mô tô nói chung có phần nào phức tạp hơn máy ôtô. Ô tô thì đâu ra đó, món nào cũng bài bản và chức năng riêng biệt, mạch nhớt rõ ràng và dễ kiểm sóat, động cơ và truyền động (côn, số...) tách rời nên nếu đã quen làm nó thì nhảy sang làm xe máy cũng phải nên cẩn thận hơn...!
@cd50benly : máy L.A và NgHk giống nhau lắm bác ạ (chỉ khác cái co CHK và bộ CHK), em chỉ nghe nói là bộ nồi NgHk dùng bạc đạn chà bài bản hơn thôi nhưng chưa được thấy thật sự, k biết có phải chỉ là đồn đại hay không.
@saohom : cứ tháo ra mần đi pác, có gì khó khăn đã có em hỗ trợ bác tối đa, bác yên tâm hén....!

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Tks bác Auto, em đã PM bác Đức và đang chờ hồi âm. Em sẽ tự làm, bác nhờ tư vấn nhé hehehe.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.133
113
đây
ngon quá, thay luôn bộ mâm 5 cánh của exclusive 125 nữa là thành LA trẻ liền bác ơi