Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tư vấn Acura MDX

Hạng D
19/10/09
4.733
14.284
113
Tel : 0949999684 .
Hi các bác! Các bác cho em hỏi cabin bị mùi bên ngoài lọt vào mặc dù đang lấy chế độ không khí bên trong thì là lỗi gì và cách sửa chữa.

Cám ơn các bác!

Cái cửa đóng mở lấy gió ngoài ngay mép nó dán 1 lớp mút xốp để làm kín . Có thể chuột gián nó cắn hoặc lâu ngày nó mục nên bị hở . Hoặc cũng có thể mô tơ bị lổi hành trình đóng mở không đúng .
Còn nữa là trường hợp ngay cái ống lạnh với ống giàn sưởi và mấy bó dây điện khoang máy vào cabin luôn có xốp hoặc vật liệu che chắn ngăn cách .Khả năng chuột bọ cắn hoặc mục nên nó lòn khí từ khoang máy vô trong luôn

Tập Lái
29/6/14
11
30
13
49
mình có con MDX 2011 xe nhà đi, đang bán 1ty35, xe ở Vũng tàu ai thấy lấy được thì alo 0913181056
Bác bán xe chưa ạ? Em đang có nhu cầu. Nếu còn xe hôm nào em về VT xem ạ.

Tập Lái
17/9/18
9
1
1
47
anh chưa bán khi nào ghé vũng tàu thì cứ alo xem xe, anh cũng 50-50 giữa bán và để đi nên nhiều người hỏi anh cũng lưỡng lự.

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
anh chưa bán khi nào ghé vũng tàu thì cứ alo xem xe, anh cũng 50-50 giữa bán và để đi nên nhiều người hỏi anh cũng lưỡng lự.

Form này xe vẫn rất đẹp , xe đi dc bn k km rồi hả bác chủ , e cũng quan tâm ạ

Tập Lái
3/4/12
13
11
3
Hi các bác, xe e chạy lâu lâu cứ hiện lỗi Check Emission System là bị gì các bác nhỉ? Check thấy bảo liên quan đến cảm biến khí thải, nhưng 1 số lại kêu bầu lọc Catalip? Đã bác nào bị chưa ạ?
Bác có thể chia sẻ phương án xử lý vụ này ko?

Tập Lái
17/9/18
9
1
1
47
Form này xe vẫn rất đẹp , xe đi dc bn k km rồi hả bác chủ , e cũng quan tâm ạ
xe mình đi khoảng 100km rồi, xe còn nguyên, đi rất tốt, form chuẩn đẹp, định kỳ bảo dưỡng ở Honda, nhìn chung mọi cái rất tốt.

Tập Lái
3/4/12
13
11
3
bác xem lại manual xem lỗi đó là gì hoặc search trên mạng, xe mình chưa bị lỗi này nên cũng chưa nghiên cứu tới.
Em thấy bác mô tả và hỏi tình trạng xe báo Check Emission System do lỗi cảm biến nên hỏi bác xem, xe em bị lỗi cảm biến oxi code P0161.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Cái cửa đóng mở lấy gió ngoài ngay mép nó dán 1 lớp mút xốp để làm kín . Có thể chuột gián nó cắn hoặc lâu ngày nó mục nên bị hở . Hoặc cũng có thể mô tơ bị lổi hành trình đóng mở không đúng .
Còn nữa là trường hợp ngay cái ống lạnh với ống giàn sưởi và mấy bó dây điện khoang máy vào cabin luôn có xốp hoặc vật liệu che chắn ngăn cách .Khả năng chuột bọ cắn hoặc mục nên nó lòn khí từ khoang máy vô trong luôn
Cái dở của Acura MDX là hộp số, thứ 2 là máy xài timing belt nếu định kỳ 100k dặm quên thay timing belt + water pump thì không những xe bi nằm đường vì đứt belt mà còn hư máy nữa do máy của Honda là dạng inteference khi đứt belt thì piston sẽ dộng làm cong xú páp.

• Like
Reactions: Laodanhca