Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
E cần đóng một số kệ tủ trong nhà với thiết kế rất đơn giản nhưng lại muốn yêu cầu là bền; rẻ và đẹp

Bác nào tư vấn cho em xem dùng loại gỗ gì thì ổn? hehehe. E đã đóng 1 mớ nhiều món MDF nên đợt này sẽ không làm nó nữa. Tính làm bằng cao su cho hạt dẻ thì lại thấy nó màu tối quá, dạo qua thì thấy có mấy cái gổ ghép thấy cũng đẹp nhưng khg biết ra mần sao.

Tập Lái
21/5/13
3
0
0
gỗ cao su màu sáng mà bác, gỗ ghép cũng ổn. Nếu được gỗ ghép của Gosaco thì dùng tốt lắm.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Gỗ ghép Gosaco dùng tốt lắm? Hi hi bọn Gosaco ở Bình Dương cùi bắp lắm. Bọn em đã từng bị khách hàng bắt đền 1 lô quầy bar, tủ bếp vì bị mối mọt nhưng báo bọn nó thì nó lại đưa mình chai thuốc nói xử lý dùm. Trong khi đó thì mình phải trả giá bằng uy tìn rồi

Hạng B1
18/6/13
65
0
0
1. Gỗ ghép verneer
2. HDF/MDF sơn
3. Acrylic
4. Gỗ thịt

Theo e là vậy, bác chủ chọn gì cũng được. Còn đơn vị thi công thì hên xui vì tiêu chí "bền - rẽ - đẹp" <----hơi khó có (nhưng ko phải là ko có kaka) Chúc bác chủ sớm tìm được đơn vị đạt tiêu chí của bác chủ :)

Tập Lái
8/7/13
41
17
8
37
Phái Nga My
www.facebook.com
chivas06082013 nói:
1. Gỗ ghép verneer
2. HDF/MDF sơn
3. Acrylic
4. Gỗ thịt

Theo e là vậy, bác chủ chọn gì cũng được. Còn đơn vị thi công thì hên xui vì tiêu chí "bền - rẽ - đẹp" <----hơi khó có (nhưng ko phải là ko có kaka) Chúc bác chủ sớm tìm được đơn vị đạt tiêu chí của bác chủ :)
Chuẩn luôn, nhưng mình refer làm Acrylic hơn.

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
con cóc con nói:
Gỗ ghép Gosaco dùng tốt lắm? Hi hi bọn Gosaco ở Bình Dương cùi bắp lắm. Bọn em đã từng bị khách hàng bắt đền 1 lô quầy bar, tủ bếp vì bị mối mọt nhưng báo bọn nó thì nó lại đưa mình chai thuốc nói xử lý dùm. Trong khi đó thì mình phải trả giá bằng uy tìn rồi
Thế pak coc là dân interior decorator hỉ ?! Hèn chi pak làm phòng trọ tới quá! Hôm nào rảnh up thêm ít tấm hình thực tế đã hoàn tất đi pak! Cho em học hỏi tí ;)

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Bác nào làm món này cho e email e gửi mẫu báo giá nhé. E hỏi, Acrilyc là gỗ gì? bác nào pót hình mẫu e xem với.

Tập Lái
21/5/13
3
0
0
con cóc con nói:
Vậy à bác? Em dùng ván gosaco ở THT thấy ổn mà, đường ghép chắc chắn, ghép dọc bằng fingerjoint, ghép ngang bằng mộng âm dương đàng hoàng.

Tập Lái
21/5/13
3
0
0
củ cải nói:
Bác nào làm món này cho e email e gửi mẫu báo giá nhé. E hỏi, Acrilyc là gỗ gì? bác nào pót hình mẫu e xem với.
Acrylic là một loại chất liệu phủ bề mặt bằng nhựa, nền là MDF.

Hạng B2
19/7/12
112
56
43
Em nhìn mấy chục màu của Arcylic mà mê mẫn...nghĩ lại mấy cái màu gõ,thủy tùng mà phát mệt.

Status
Không mở trả lời sau này.