Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
26/7/12
67
0
6
37
Chào các anh chị. Em năm nay 24 tuổi , Mình hiện tại ở Mỹ, mình qua đây từ lúc còn nhỏ nên giờ tiếng Việt của mình không giỏi nên có gì anh chị bỏ qua cho mình. Vừa qua mình có theo dõi báo chí thấy vụ em Huyền chip du lịch khắp nơi xứ người thì thấy là ở nước Việt Nam mình có khi Huyền chip còn chưa đi hết mà lại rong ruổi nước ngoài làm gì, Lúc đấy em mới thấy vài anh bạn về VN du lịch và chụp vài tấm hình miền núi không rõ là miền Trung hay miền bắc mà đẹp mê mẩn lòng người lắm.

Trích từ Hình “ Ngày Mùa” của anh Phạm Quốc Hùng​

Thế nên mình tranh thủ xin nghỉ phép và về VN chơi thăm bà con cũng như du lịch để cảm nhận vẻ đẹp quê hương Việt Nam mình. Các anh chị cho mình tham khảo tư vấn vài vấn đề về du lịch cũng như ở quê hương mình nên mình cũng còn xa lạ nhiều thứ. Mong các anh chị tư vấn giúp mình.

“…Cho tôi mơ là cánh cò, giang rộng cánh trời quê hương
Cho tôi được là con đò, dạo chơi những dòng sông yêu thương

Cho tôi nghe lại câu hò, tình quê trong vắt đồng xanh
Cho tôi mơ về tiếng nhà, ngày mưa mái lá nhà xanh…”​

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/10/13
25
0
1
Việt Nam mình thích hàng ngoại mà, nếu mà đi trong nước thì sao bé ấy
viết sách được. Mà viết hay đi nữa cũng chả ma nào quan tâm, cơ mà nói
đi xuất ngoại thì...ôi ôi. Oách nhỡ !!Mà đi nhiều nước nữa cơ đấy ! Vừa được đi du lịch lại được nổi tiếng thì nhu gì không làm. Còn cái hình của bạn thì tấm đầu chắc ở miền bắc rồi. Cái thứ 2 chắc là ở......trên núi á :v:p

Tập Lái
8/10/13
25
0
1
Việt Nam mình thích hàng ngoại mà, nếu mà đi trong nước thì sao bé ấy
viết sách được. Mà viết hay đi nữa cũng chả ma nào quan tâm, cơ mà nói
đi xuất ngoại thì...ôi ôi. Oách nhỡ !!Mà đi nhiều nước nữa cơ đấy ! Vừa được đi du lịch lại được nổi tiếng thì nhu gì không làm. Còn cái hình của bạn thì tấm đầu chắc ở miền bắc rồi. Cái thứ 2 chắc là ở......trên núi á :v:p

Tập Lái
18/9/10
8
0
1
Có dịp về quê hương rồi e khuyên bác nên dành chút thời gian đi thăm quan các vùng miền ở quê hương mình ấy như vậy mới có giá trị. Chứ cứ ở mấy thành phố lớn như HN hay HCM thì chẳng bao giờ cảm nhận được cs như thế nào. Đã thế lại còn bụi bặm nóng lực nữa chứ

Tập Lái
7/10/13
15
2
3
Mỗi người một đam mê mà bạn :) Người thích đi trong nước, người thích ngoài nước, sao mà mình cấm cản họ được chứ ^^ Tuy nhiên đi xa dài ngày như vậy thì cần phải chuẩn bị nhiều thứ à nghen, nhất là phần thuốc thang. Mình luôn ngại nhất là phần này

Tập Lái
8/10/13
25
0
1
Mạng lag quá hiện hai comment xin lỗi chủ thớt nhá !!! Đồng ý với charrly không nên về hai cái thành phố lớn đó cũng chẳng gì để xem cả. Hay là về miền tây mùa lũ. Mùa này là mùa cá linh ùa về đồng đó, một năm chỉ có 1 lần.

Tập Lái
8/10/13
25
0
1
yuutakashi nói:
Mỗi người một đam mê mà bạn :) Người thích đi trong nước, người thích ngoài nước, sao mà mình cấm cản họ được chứ ^^ Tuy nhiên đi xa dài ngày như vậy thì cần phải chuẩn bị nhiều thứ à nghen, nhất là phần thuốc thang. Mình luôn ngại nhất là phần này
Sao lại ngại vậy bạn ? Mình thấy cũng đơn giản thôi mà. Theo mình thì chỉ cần 1 vĩ paradol, thuốc chống say xe và chai dầu gió. Tốt hơn nữa thì có thể chuẩn bị thêm vật dụng y tế cho vết thương ngoài da như bông băng, thuốc đỏ, oxy già. Vậy là đủ cho chuyến hành trình nhỏ rồi !

Tập Lái
7/8/13
33
0
0
Bác chủ thăm bà con ở những đâu? bác định về thời gian nào? bác cụ thể hơn thì các bác trên này mới biết mà tư vấn cho thuận tiện.

Tập Lái
12/10/13
0
0
0
Việt Nam thì nhiều chổ đẹp thật đấy, nhưng cũng hơi ớn. Nhất mà mấy chổ vùng sâu, dân tộc ít người họ ở hơi "sạch" nên đi dễ bị nhiểm bệnh lắm đấy !

Tập Lái
12/10/13
0
0
0
Mouros nói:
Việt Nam thì nhiều chổ đẹp thật đấy, nhưng cũng hơi ớn. Nhất mà mấy chổ vùng sâu, dân tộc ít người họ ở hơi "sạch" nên đi dễ bị nhiểm bệnh lắm đấy !
Người ta chưa về mà đã hù người ta rồi chú..có nói quá lên cho người ta sợ đi. Nói vậy còn ai dám đi du lịch.

Status
Không mở trả lời sau này.