Tập Lái
30/3/21
6
2
1
33
Hiện tại em đang công tác tại đường Vũ Tông Phan nên đang có nhu cầu tìm căn hộ 1 PN ở gần đó (bán kính 3km) để tiện đi làm.

Em cũng đã có tham khảo và có 1 số option như sau:

- 1 PN tại BCA: giá khoảng 2t1-2t2, bên này thì cơ bản, gần chợ, ở dưới nhiều cửa hàng nhưng tiện ích nội khu thì bình thường.
- 1 PN tại Lexington: giá khoảng 2t5 - 2t6, tiện ích khá OK, tuy nhiên đang bị vướng pháp lý với TNMT, có tin sắp có sổ nên giá cũng bị đẩy lên cao. Thiết kế phòng khá kỳ vì dài ngoằng, ko biết mọi ng thấy tn chứ e ko thích lắm
- 1 PN tại New City Thủ Thiêm: giá khoảng 2t6-2t7, bên này thì mắc, cơ mà thấy cũng đáng đồng tiền, di chuyển thuận tiện, tiện ích nội khu nhiều.

Hoặc còn chỗ nào khác đáng xuống tiền mn giới thiệu giúp em được không ạ. Em cảm ơn ạ.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Trước tết mình cũng có coi 1 số chung cư bên Q2 nên xin có vài ý để anh tham khảo :
1. Chung cư BCA : đây là nhà ở xã hội, làm giấy tờ khó khăn, anh nên tham khảo kỹ vấn đề pháp lý. Tôi nghe nói là chủ nhà sẽ làm giấy cho tặng cho mình, và chờ mấy năm (hình như là 5 năm) mới được sang tên, nhưng đến lúc đó họ trở mặt thì mình làm sao ?
2. Lexington : tôi cũng có coi khu này và cũng chung ý kiến như anh, NOvaland chỉ có tiếng chứ layout thì xấu. Pháp lý ở đây cũng còn vướng mắc, chưa biết khi nào có giấy tờ.
3. NewCity tôi ko biết nên ko có ý kiến.
4. Anh qua thử khu Homyland xem sao, nếu tài chính và đường xá ko quá xa đối với nơi công tác. Còn lại khu vực quanh Vũ Tông PHan thì giá cao hoặc chung cư cũ nhưng giá cũng cao vì nhà rộng (An Khánh 90m2 khoảng 3.3 tỷ, có sổ hồng nhưng chung cư cũ 10 năm rồi, đại loại vậy).

Tập Lái
30/3/21
6
2
1
33
Trước tết mình cũng có coi 1 số chung cư bên Q2 nên xin có vài ý để anh tham khảo :
1. Chung cư BCA : đây là nhà ở xã hội, làm giấy tờ khó khăn, anh nên tham khảo kỹ vấn đề pháp lý. Tôi nghe nói là chủ nhà sẽ làm giấy cho tặng cho mình, và chờ mấy năm (hình như là 5 năm) mới được sang tên, nhưng đến lúc đó họ trở mặt thì mình làm sao ?
2. Lexington : tôi cũng có coi khu này và cũng chung ý kiến như anh, NOvaland chỉ có tiếng chứ layout thì xấu. Pháp lý ở đây cũng còn vướng mắc, chưa biết khi nào có giấy tờ.
3. NewCity tôi ko biết nên ko có ý kiến.
4. Anh qua thử khu Homyland xem sao, nếu tài chính và đường xá ko quá xa đối với nơi công tác. Còn lại khu vực quanh Vũ Tông PHan thì giá cao hoặc chung cư cũ nhưng giá cũng cao vì nhà rộng (An Khánh 90m2 khoảng 3.3 tỷ, có sổ hồng nhưng chung cư cũ 10 năm rồi, đại loại vậy).
Dạ cảm ơn bác. Homyland 3 thì chỉ có 2pn trở lên nên không đúng nhu cầu của minh lắm. Mình đang tham khảo thêm La Astoria, không biết bác có kinh nghiệm về bên này không ạ.

• Like
Reactions: Marygold
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Đã từng vô thăm LA nhà của nhỏ bạn. Cảm giác thấp cấp hơn hẳn căn hộ khu Citi Horse và trục Mai Chí Thọ, Đồng Văn Cống. Nếu không câu nệ diện tích mà chú trọng chất lượng thì khuyên anh dẹp hết đống chung cư khu Nguyễn Duy Trinh đi.

• Like
Reactions: DMG and cuncon2012
Tập Lái
30/3/21
6
2
1
33
Có thêm Precia hay Thủ thiêm dragon củng Ok yên tâm PL đó bạn.
Dạ cảm ơn bác. Precia e thấy mọi người nói khu đó dễ bị kẹt xe, và nếu đi ô tô thì phải đi 1 vòng lớn mới quay lại được khu Bình Khánh, An Phú.

Thủ Thiêm Dragon thì e đang hơi ngại xa 1 chút ạ. Bác đánh giá thiết kế và nội khu TT Dragon ntn ạ?

Tập Lái
30/3/21
6
2
1
33
Đã từng vô thăm LA nhà của nhỏ bạn. Cảm giác thấp cấp hơn hẳn căn hộ khu Citi Horse và trục Mai Chí Thọ, Đồng Văn Cống. Nếu không câu nệ diện tích mà chú trọng chất lượng thì khuyên anh dẹp hết đống chung cư khu Nguyễn Duy Trinh đi.
Dạ cảm ơn bác, vậy mấy khu Krista Kris Vue cũng ko ổn à bác.

• Like
Reactions: Marygold