Hạng B1
6/8/13
60
15
8
Dear các bác,

Hiện tại em đang cân nhắc mua một chiếc xe cũ. Lexus IS250, Sản xuất 12/2007, đăng ký 02/2009. Xe đã chạy được 37000 miles <-- Đã kiểm tra với Toyota

Nhà em có 2 vợ chồng, hiện tại đang đi GLK300. Đang muốn đổi xe đi bé bé xinh xinh cho bà xã.
Em muốn xin hỏi các bác tư vấn có nên mua xe này không? Giá khoảng bao nhiêu thì mua được?

Ngoài ra sau khi mua, em thấy xe này option còn thiếu Mark Levinson, Có màn hình nhưng không nghe nhạc bằng bluetooth được, liệu có thể nâng cấp lên Multimedia mới để có thể nghe nhạc qua Bluetooth được không?

Ngoài ra còn bất cứ gì về dòng xe này mà có thể tư vấn được thì các bác tư vấn cho em với nhé. Rất cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vioswhite
Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
Chào bác vietvuh,

Thật sự khi thấy có người quan tâm đến Lexus là em rất vui vì em rất có cảm tình với nhãn hiệu này. Em đã từng sử dụng qua 2 xe IS250 2007 và 2008 nên cũng hiểu đôi chút về em nó, em xin trả lời như sau: IS250 là 1 xe đáng mua và thích hợp cho cả nữ và nam vì mang thương hiệu Lexus => kiểu dáng mềm mại, lành bệnh và dễ bảo dưỡng. Ngoài ra, kích thước xe vừa phải cũng là 1 lợi thế cho phái nữ khi di chuyển trong thành phố => ít bị mệt khi đậu xe, de xe. Gía cả cho 1 xe IS250 VIN 2008 là tối đa 1 tỷ nhé bác.

Lexus IS tại VN mà form này (2006 - 2012) thì thật sự chỉ có vài xe là có Mark Levinson cho nên bác xe bác xem bị thiếu là điều không ngạc nhiên. Em không rõ lí do tại sao lại nhiều xe thiếu như vậy trong khi ES, GS, LS cùng đời rất nhiều xe có loa ML. Về nghe nhạc qua bluetooth thì tại thời điểm 2008 thì toàn thế giới chưa có xe nào có công nghệ này hết bác ợ. Dòng xe đầu tiên của Lexus được trang bị công nghệ này là dòng LS460/LS600h facelift (VIN 2010 trở đi), sau đó là các dòng kế cận. Câu trả lời cho việc nâng cấp để nghe nhạc qua bluetooth là được. Tuy nhiên bác phải chịu khó dùng của bên thứ 3 (aftermarket) vì chính hãng Lexus không cung cấp dịch vụ này. Em suggest cho bác dùng Audison Bit HD. Hiệu này của Ý, rất nổi tiếng, ngoài chức năng nhạc bluetooth còn có chức năng xử lý tín hiệu lại cho loa zil để nghe hay hơn và nghe được nhạc chuẩn cao hơn (lossless) đồng thời có ổ cứng SSD đi kèm. Gía em tham khảo là loanh quanh 1k và rất đáng đồng tiền.

Em viết dài quá, bác cần tư vấn thêm phần nào thì cứ hỏi em nhé, em sẽ giúp bác hết sức. Chúc bác hài lòng với thương hiệu Lexus.

Chào bác

Hạng B1
6/8/13
60
15
8
Em cảm ơn bác Toyotaprevia1995.
Xe em là sản xuất 12/2007 và đăng ký lần đầu 02/2009. Hiện tại bác chủ cũ đang đòi 950.000.000.
Em thấy vẫn chưa hợp lý lắm.

Audison Bit HD thì bộ nào dùng được cho Lexus IS250. Em vừa google nhưng chưa ra bác ạ. Em chưa hiểu về hệ thống Audison Bit HD lắm; với cả vì em ở ngoài Hà Nội nên nếu muốn lắp thì bác khuyên em nên lắp ở đâu ạ?

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
Thường thì mua xe 2nd hand còn phụ thuộc vào yếu tố chất lượng nữa bác, nếu xe thật sự ngon thì trả giá cao hơn 1 tí cũng không sao. Vì thế nên tùy thuộc vào chất lượng xe của bác mà trả giá nhé, IS250 VIN 2007 thì giá thấp hơn, vào khoảng 800tr.

Món mà em nói nguyên tên là Audison Bit Play HD, chỉ có 1 loại đó thôi. Ở HN bác có thể đến Long Thinh Audio để gắn bác nhé. Bác google rồi liên lạc thử xem sao.

P/S: Ở HN e có quen 1 bác OS đang dùng IS250 2008, nếu bác muốn tham khảo trực tiếp người dùng thì em sẽ cho bác số liên lạc ngay.

Hạng B2
21/1/15
115
51
28
29
Các bác sẵn cho em hỏi! Đa số các xe lexus is 250 rao bán ko có cảm biến. Cái này lắp thêm có cần thợ chuyên nghiệp ko ạ?