Tập Lái
13/12/12
13
0
1
Chào các bác,
Em là thành viên mới of diễn đàn, em cũng chưa có kinh nghiệm về lĩnh vực oto nên mới lập topic này để mong các bác cho lời khuyên. 2 em này có ưu nhược điểm gì? Đối với thị trường VN thì nên chon em nào?
Thanks all & chúc các bác trên diễn đàn luôn sức khỏe.
P/S: Admin bỏ qua nếu em lập topic không đúng thể lệ nhé!

Hạng B2
11/11/07
439
20
18
36
bác đang ở box Hyundai mà :D:D:D, em đùa tý.
thật sự thì ít có ai đã từng lái qua 2 em này hết nên ko có kinh nghiệm nhiều đâu bác, với lại Santafe 2013 mới ra mắt thì lại ít hơn nữa. Bác cứ ghé cả 2 nơi xem cả 2 con, nếu dc thì lái cả 2 em rồi quyết định cũng chưa muôn. Từ đây tới Tết cũng còn dài đó bác. Chúc bác có vợ 2 ưng ý

vw hơi nhỏ bạn nhé, santafe rộng rãi, hyundai dễ sửa- vw hơi khó sữa tí, hyundai kiểu dáng mới hơn- vw mẫu như tucson..................vw có thương hiệu......vài lời chia sẽ cùng bác, tốt nhất bác cứ test 2 xe rồi có nhận định chung, trên diễn đàn góp ý là phụ...em vote cho hyundai

Hạng B1
5/8/12
93
0
0
21
Em thấy Renault Keleos cũng là một lựa chọn cho Bác chủ nữa đó.

Hạng B1
5/8/12
93
0
0
21
Em thấy Renault Keleos cũng là một lựa chọn cho Bác chủ nữa đó.

Hạng B1
7/10/09
51
0
0
Cứ xe Châu Âu mà múc thôi Bác Tonykhoi ơi, Xe Châu Á công nghệ không bằng Châu Âu, đi 3-4 năm xe xuống câp xập xệ lắm, Hyundai đổi mẫu cực kỳ nhanh, bác mua năm nay qua 1-2 là thành hàng lỗi thời rồi, được cái chi phí sử dụng Hyundai rẻ, phụ tùng cũng rẻ. VW thì ngược lại, phụ tùng và chi phí sử dụng xe mắc. Về thương hiệu VW có mạnh hơn Hyundai chút ít, VW xe Đức nhưng bên Trung Quốc toàn chạy Taxi bằng VW
Bác tìm hiểu Renault Koleos bên em đi cho có thêm lựa chọn, xe Châu Âu, an toàn và tiện nghi lắm - thế mạnh của hãng Renault bên em là phụ tùng rẻ như của Toy, chi phí bảo trì sữa chữa cũng rẻ như Toy.
Lại được phục vụ tận răng, bác muốn chạy thử xe bên em cứ ngồi nhà alo, em đưa xe đến tận nhà cho bác lái thử cảm nhận. Xe bảo hành 3 năm/ 100,000km - hỗ trợ kéo xe miễng phí trong 3 năm.
Chúc bác mau chọn được xe như ý

Hạng C
4/1/09
666
4
18
VW cách âm hơn hẳn SF2013... nếu bác có nhu cầu 7 chỗ thường xuyên thì SF 2013... còn ko thì VW mà xúc...

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
thực ra , xét về hạng xe thì Tiguan dưới SantaFe một bậc, chỉ sánh ngang với Tucson, SF trông to lớn bề thế hơn, Tiguan nhỏ gọn hơn nhiều.

Tập Lái
13/12/12
13
0
1
Thanks các bác đã dành time để tư vấn & chia sẽ các thông tin bổ ích cho những người mới bắt đầu làm quen car như em... Em sẽ ghi nhận để suy gẫm rồi chon cho mình chiếc xe vừa ý.
Chúc các bác sức khỏe nhé!