Tập Lái
13/7/05
16
0
0
em có con xe TO CROWN 3.0 đời 97, hiện xe bị hỏng cục cao su đệm ở giá đỡ may ơ sau, kiểm tra chính hãng thì các ông ấy bắt thay cả bộ giá đỡ chứ không thay riêng cục cao su được và các ông ấy còn khám ra gần 20 bộ phận phải thay thế, tổng trị giá gần 50 triệu, giá đồ thay tại chính hãng đắt quá. Có bác nào tư vấn cho em xem có ga ra nào có đồ sửa chữa xe TO mà giá lại rẻ hơn không? cám ơn các bác nhiều. em ở hà nội

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
RE: tư vấn sửa xe TO

Hãng bao giờ chẳng thuốc bác để lấy xiền. thôi bác chịu khó copy cái danh sác các bộ phận cần thay thế mà hãng nó khuyến cáo đó rùi đăng lên đây. anh em trên này biết món nào chỉ cho bác món đó. hy vọng rẻ hơn nhiều

Tập Lái
13/7/05
16
0
0

họ đề nghị thay nhiều lắm, nhưng em chỉ nêu mấy cái lớn tiền thôi
1. Giá đỡ may ơ sau : 3.400.000 đ/ 1 cái ( em thấy nó mòn mỗi cái cao su đệm mà phải thay cả cụm các bác ạ )
2. Bi may ơ sau : 1.900.000 đ/ vòng
3. Thanh cater trước : 1.800.000 đ/ cái
4. Má phanh trước : 1.700.000 đ/ 1 bộ
5. Má phanh sau : 1.200.000 đ/ 1 bộ
6. Gioăng cửa : 1.200.000 đ/ 1 cửa
7. Giằng ngang sau : 1.300.000 đ/ cái
Nhờ các bác xem các chi tiết trên thì GARA ở ngoài ( không đúng hãng TO ) có để thay không nhỉ, giá cả chênh có nhiều không các bác. Cám ơn các bác nhiều

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

bác xem cái hình xem cái ''cao su giá đỡ may ơ sau ''có đúng như em đoán không nhé!nếu đúng thì mua được cái cao su không,còn thanh giằng ngang thì chỉ bán nguyên que.

giá em có thể bán cho bác:
má phanh trước 30$/bộ,sau 30$/bộ,bi sau 40$/c,(tất cả cái này do ASVA-taiwan sản xuất)
thanh giằng ngang 80$/c(Toyota sản xuất)
gioăng cửa:ra chợ trời chọn cái nào vừa thì lắp(hết khoảng 20$/cả xe)
còn cái thanh cater thì em không bbiết là cái gì nên đưa hình cho bác chọn nhé

nếu bác thấy vẫn đắt thì ....chịu thôi

Tập Lái
13/7/05
16
0
0

Chân thành cám ơn bác GAZ69 đã quan tâm giúp đỡ
1. Em muốn hỏi xin địa chỉ GA RA của bác ( giá so với To rất mềm )
2. Cái cao su em nói nó mòn là cái cao su nó nằm ở trên may ơ để đệm đỡ thanh giằng ngang ( đúng cái bác đánh dấu ) khi nối vào mau ơ ý ( trên hình bác gửi cho em là cái thiết bị mang ký hiệu 487307f, 48740F và cao su đệm là cái ở cuối đường ngạch ngang mà bác vẽ đấu nối cái giằng ngang vào ý. To nói với em rằng cái cao su nằm trên may ơ là không thay được, nên phải thay cả củ may ơ ( trên hình bác gửi may ơ có ký hiệu là 42304, 42305 ).
3. Thanh cater là thanh có ký hiệu 48068E, 48069A, bác GAZ69 xem cho em có đồ để thay không.
Nhờ bác GAZ69 và các bác xem giúp em. Cám ơn các bác trước.

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

em có 1 tin buồn cho bác là em không có cái gara nào:(,cái thanh carter đấy em chỉ mua được với giá 100$ thôi(toyota).Bác ở HN hay SG?

Tập Lái
13/7/05
16
0
0

bác không có ga ra thì bán phụ tùng cho em bằng cách nào, ai thay đồ vào cho em. em ở trung tâm của thủ đô việt nam.
Các loại thanh giằng nó chỉ hỏng mỗi cái cao su đệm ở các đầu thôi nhưng phải thay cả thanh giằng vì không lấy cái đệm cao su đó ra được có phải không bác.

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

em có điểm bán phụ tùng ở nhà em,bác cần mua cứ liên lạc 6641999 gặp chú Thanh.
Bác có phụ tùng xong lắp ở đâu chẳng được(em ví dụ gara của bác sidercar giá rẻ giật mình):D
Về vấn đề bác thắc mắc là hỏng mỗi cao su sao phải thay nguyên càng thì bác chịu khó nhìn hình trên mà xem,mỗi bộ phận có 1 cái PartNumber riêng.Cái càng carter nó có cao su đúc liền ở trong,làm sao em tháo ra bán được:D:D:DCái nào trên hình nằm riêng rẽ là sẽ mua được bác ạ!(kể cả con Êcu ).

Hạng B1
30/6/05
83
341
53

Bác Gaz69 cho em hỏi ké với:
Nhà em có con Camry 2.2 GLi đời 2000(ông già em chạy chứ em không chạy, em chạy mazda cho nó trẻ). Đồ của nó như phanh hay các thứ lặt vặt khác em hỏi mua ở địa chỉ bác tư vấn có được không? Em còn muốn hỏi thêm là cái xe Camry đó mỗi lần em đi rất khó chịu, máy nó cứ kêu gừ gừ, nhất là chạy ở tốc độ 40-50km/h số 3 hoặc 4. bảo ông già đi kiểm tra thì ông bảo tao chạy có sao đâu. Nhưng mà em nghi côn xe có vấn đề vì ông già em 60 rồi, đi xe hay ôm côn lắm. Em định hôm nào cho nó đi kiểm tra thì không biết đến đâu tiện nhất? Nếu thay côn thì có mất nhiều tiền không bác. Em nghe mấy ông ở công ty em nói xe chạy 5 năm là phải thay côn rồi, chạy sẽ êm ngay không biết có đúng không? Rất mong các bác chỉ giáo giúp!!!