Tập Lái
29/4/20
14
47
13
trạm dừng ăn sáng trên đường Sài Gòn - Vũng Tàu

Sắp tới mình có chuyến SG - VT, dự kiến ăn sáng sau khi ra khỏi cao tốc, mà chưa biết chỗ nào ngon, giá cả chấp nhận được. Nhờ anh em OS giới thiệu dùm.

Cám ơn anh em nhiều.

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi trạm dừng ăn sáng trên đường Sài Gòn - Vũng Tàu?

Phở Bắc Hải, đường Điện Biên Phủ, TP HCM

Hương vị phở tại đây chuẩn vị Bắc. Bánh phở không nhỏ như sợi phở của miền Nam, nhưng cũng không quá to. Thịt bò được cắt lát dày, chín tới, khi ăn sẽ cảm nhận được vị ngọt, mềm. Tô phở tái giá 35.000 đồng được nhiều khách đánh giá là đầy đặn. Quán mở cửa từ sớm nên bạn có thể ghé đây ăn sáng.

Trạm dừng Bò sữa Long Thành, Đồng Nai

Đây là trạm dừng chân nổi tiếng được nhiều du khách ghé trên tuyến đường từ TP HCM đi Vũng Tàu và ngược lại. Có khoảng gần chục trạm dừng chân như thế ở dọc tuyến quốc lộ 51. Tại đây, bạn không chỉ tìm thấy các món ăn cho bữa chính như cơm, hủ tiếu, phở... mà còn nhiều món ăn vặt, trái cây, nước giải khát.

trạm dừng ăn sáng sg vt

Nơi này có bãi đỗ xe rộng và thoáng cho ô tô lẫn xe máy. Khách vào không phải mất phí. Trạm nghỉ mở cửa cả ngày và bán nhiều quà mang về.

Bánh canh Long Hương, cổng chào Bà Rịa

Giá khoảng 45.000 đồng một tô. Quán trên đường Cách Mạng Tháng 8, ngay gần cổng chào Bà Rịa là địa chỉ nổi tiếng với món bánh canh giò heo, được nhiều khách rỉ tai nhau phải thử khi vừa đặt chân đến đất Bà Rịa - Vũng Tàu. Nguyên liệu chính làm nên món ăn gồm sợi bánh canh, giò và ít hành lá, hành phi khiến nhiều người thử đều tấm tắc khen ngon.

Sợi bánh canh có màu trắng đục, mềm, dai. Nước lèo thơm nức, dậy vị biển vì được hầm từ cá, tôm và xương ống. Nếu không thích ăn giò heo, bạn có thể gọi bánh canh thịt nạc, tôm thịt... Nhưng bánh canh giò heo được nhiều người yêu thích nhất. Thực khách còn có thể chọn giò gân hoặc giò nạc.

Bánh khọt Gốc Vú Sữa, Vũng Tàu

Nếu vừa đến thành phố và cảm thấy đói, bạn có thể tìm thử món bánh khọt trước khi đến điểm lưu trú. Đây là món nổi tiếng mà hầu như du khách nào từng có dịp đến Vũng Tàu đều thử qua.
Bánh khọt bán theo suất, có giá dao động từ 40.000 đồng.

Bánh được đổ trên chiếc khuôn nhỏ, cho thêm con tôm hay miếng mực. Khi chín, bánh được đơm ra đĩa theo phần, kèm với rau sống như cải xanh, xà lách, tía tô, dấp cá... thêm đu đủ ngâm chua và không thể thiếu chén nước mắm pha chua ngọt.

Vũng Tàu có nhiều quán bánh khọt từ bình dân đến sang trọng, có thể kể tên như Cô Ba, Bà Hai, Út Loan... nhưng quán Gốc Vú Sữa trên đường Nguyễn Trường Tộ là địa chỉ nổi tiếng, lâu năm.

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Chạy tới bà rịa hoặc vũng tàu cho rồi, bà rịa thì bánh canh long hương, hoặc vô long sơn. Ra khỏi cao tốc chỉ có mấy trạm dừng chân bò sữa hoặc bánh bao 69 thôi.
Chính xác! Nhà bx em ở VT, nên em về thường xuyên.

Nếu gia đình anh thớt có thể sắp xếp khởi hành tầm 6h kém, thì nên ăn sáng VT luôn. Hoặc Bánh Canh Long Hương cũng được. Mấy chổ dọc đường, đa phần không sạch. Giá cả cũng tùy, em đi đoàn cũng hay ghé, nhưng thật sự không thích.

Nếu gia đình không thể đi sớm, thì nên ghé đâu đó trong SG ăn sáng, rồi hãy khởi hành.

Hạng D
16/10/06
1.541
9.799
113
sites.google.com
Chính xác! Nhà bx em ở VT, nên em về thường xuyên.

Nếu gia đình anh thớt có thể sắp xếp khởi hành tầm 6h kém, thì nên ăn sáng VT luôn. Hoặc Bánh Canh Long Hương cũng được. Mấy chổ dọc đường, đa phần không sạch. Giá cả cũng tùy, em đi đoàn cũng hay ghé, nhưng thật sự không thích.

Nếu gia đình không thể đi sớm, thì nên ghé đâu đó trong SG ăn sáng, rồi hãy khởi hành.

Anh có ăn quán gà vợ thằng đậu chổ ngã 3 nhơn trạch vô xíu ko, xưa đi cát lái hay ghé đó từ hồi qua cao tốc ko biết quán đó còn ko nữa!

• Like
Reactions: PT1015
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Anh có ăn quán gà vợ thằng đậu chổ ngã 3 nhơn trạch vô xíu ko, xưa đi cát lái hay ghé đó từ hồi qua cao tốc ko biết quán đó còn ko nữa!
Dạ không anh. Nếu thích ăn gà, em hay ghé quán Sơn Thủy ở Long Sơn cho lành. Gần nhà bx, nên hay hẹn mấy anh em chạy ra ăn, vui hơn. :)

Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
Sắp tới mình có chuyến SG-VT, dự kiến ăn sáng sau khi ra khỏi cao tốc, mà chưa biết chỗ nào ngon, giá cả chấp nhận được, nhờ anh em OS giới thiệu dùm
Tới Bà Rịa cà phê ăn sáng luôn cho khỏe anh. Quẹo vô trong khỏi QL chút, nhiều quán cf sân vườn lớn.
Sung chút nữa thì tới VT luôn.. :)

Hạng D
16/10/06
1.541
9.799
113
sites.google.com
Dạ không anh. Nếu thích ăn gà, em hay ghé quán Sơn Thủy ở Long Sơn cho lành. Gần nhà bx, nên hay hẹn mấy anh em chạy ra ăn, vui hơn. :)
Gà nướng với hào nướng long sơn thì e cũng hay ăn, nhưng chổ vợ thằng đậu cũng hay lắm bác nguyên con làm 2 3 món cháo nướng lòng xào lun,hihi. Để hôm nào quẹo vào xem thử!

Hạng D
8/5/16
1.251
837
113
Sắp tới mình có chuyến SG-VT, dự kiến ăn sáng sau khi ra khỏi cao tốc, mà chưa biết chỗ nào ngon, giá cả chấp nhận được, nhờ anh em OS giới thiệu dùm
Em hay ăn ở cơm tấm Kiều Giang: cao tốc rẽ vào QL51 hướng đi VT khoảng 1km, bên tay phải.
Ăn đc, giá hơi cao so với mặt bằng chung.

Chỉnh sửa cuối: