Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
16/10/07
1.702
1
36
Dầu Tiếng - Bình Dương
Em có một em Innova, chạy đã được 46000KM. Em thật thất vọng Innova nhất là cái phuộc. Hởi em chở nặng là nó xụm xuống thất khó chịu, và nó đã làm em mất hết ba cái phuộc rồi. Rồi khi em cài số de thì phải làm hai ba lần nó mới chịu lùi, nhất là chỗ đông người thật là bực mình. Mới hôm qua em nó còn bị chảy nhớt nữa.
Bác nào đã gặp trường hợp này cho em vài điều nhé.

Hạng B2
30/5/07
130
0
0
RE: Vài nét cảm nhận về INNOVA

Cái phuộc là cái gì vậy? Bác nào hiểu về kỹ thuật giải thích giùm với ạ>

Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM

@Lancelots: là bộ phận giảm xóc đó Bác. Bác câu bài nhé. Đùa tí thôi.

@Camry3.5Q: em chia xẻ với Bác hiện tượng thỉnh thoảng vào số lùi không ăn, đạp ga xe không nhúc nhích và máy nó kêu è è. Hình như là do mình đạp không hết côn và cũng tại do cái cần số nó dài quá thì phải.

Hạng B2
30/5/07
130
0
0

Tôi cũng thỉnh thoảng cài số lùi không ăn. Sau khi nghiên cứu thì thấy thế này: Hành trình số lùi dài gấp đôi số tiến, nhiều khi mình mới vào được một nửa, thấy có tín hiệu bíp là dừng lại nhả côn nên không ăn. Bác dùng một thời gian có giác số lùi, đẩy hết hành trình số là ngon thôi.

Xe em mới đi nên chưa thấy phuộc, sát xi có biểu hiện gì. Hôm nọ vừa bị thằng xe tải quẹt móp đầu, đang của đau con xót quá. Em chưa mua bảo hiểm.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Số lùi khó vào bác nhả hết côn ra, đạp lại là ăn liền.
May quá thằng Toy nó trang bị nhíp cho con zace ngố nên mấy năm qua em toàn chơi hàng nặng mà nó cứ đơ ra.:DGood zace:D

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Đúng rùi, mỗi lần gài số de, nếu gạt cần số ko dứt khoát hết hành trình, sẻ có tíeng kêu rè rè... Xe em đi đên nay gần 8 K rồi, ko có vấn đề gì về cơ khí, duy chĩ có cái cần điều chỉnh lưng ghế ở hàng thứ hai sụt sịt lắc lư, ko biết hảng có bào hành không ..

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: lancelots

Tôi cũng thỉnh thoảng cài số lùi không ăn. Sau khi nghiên cứu thì thấy thế này: Hành trình số lùi dài gấp đôi số tiến, nhiều khi mình mới vào được một nửa, thấy có tín hiệu bíp là dừng lại nhả côn nên không ăn. Bác dùng một thời gian có giác số lùi, đẩy hết hành trình số là ngon thôi.

Xe em mới đi nên chưa thấy phuộc, sát xi có biểu hiện gì. Hôm nọ vừa bị thằng xe tải quẹt móp đầu, đang của đau con xót quá. Em chưa mua bảo hiểm.

Xin chia buồn cùng bác, bác đã sửa xong chưa, sao bác ko mua bH ngay khi lấy xe.

Hạng D

Đúng là in bị lỗi thụt đấy các bác ạ , các bác chú ý nhé kiểm tra thường xuyên vào . Hôm qua em đưa con xe của ông anh đi bảo dưỡng 20.000 km thì cũng phát hiện ra hai ống thụt sau bị chảy nhớt , các chú KT ở To Mỹ Đình hứa qua tết sẽ thay bảo hành cho

Status
Không mở trả lời sau này.