Tập Lái
9/5/11
28
0
6
TPHCM Quan 6
Tình hình là em đậu xe ở ngay trong nhà nhưng dạo nào cứ bị bác " Tý " ghé thăm ngặm dây điện trong khoang máy hoài mong bác nào có kinh nghiệm trong khoảng này chỉ giáo em với ạ . Cho em hỏi luôn ở chỗ nào chuyên rửa khoang máy xe thì chỉ giúp em luôn nhé các bác hix hix .
Thank You !!!!!!

Tập Lái
9/5/11
28
0
6
TPHCM Quan 6
Re:Vấn đề về 'Chuột' vào khoang máy xe cắn dây điện !! Cần giúp đỡ (HELP)

Cám ơn các bác nhưng vẫn chưa có cách nào giải quyết triệt để chỉ giáo giúp ^^
nhà em sản xuất khăn giấy nên không nuôi thú được ạ .

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon

Bác ra siêu thị điện máy mua 1 cái máy đuổi chuột cắm vào ổ điện gần chổ khoan máy nhé ! muốn chắc ăn nữa là mua 1 ít long não loại viên bỏ vào hộp nhựa đục lỗ rồi treo vào khoan máy (chổ chuột hay lên sinh hoạt nhất), nhớ khi đi thì lấy ra nhé !?

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn

Trước tiên bác phải rửa khoang máy thật sạch đảm bảo không còn mùi và di tích của chuột rồi mới áp dụng các biện pháp trên như các bác đã tư vấn, chỗ rửa máy bác có thể tham khảo thớt : "điểm rửa xe tốt".
Kinh nghiệm của em: dọn vệ sinh sạch sẽ xung quanh nhà, triệt tiêu mùi "rác" và mùi các thức ăn thừa, hơn nữa chuột thường thích mùi trái cây như chuối, mít, bắp, ... tránh để ở các nơi dụ chuột vào.
Đặt bẫy (2, 3 cái càng tốt), bác không nuôi chó hay mèo được thật là tiếc nếu nuôi được thì chuột đỡ quậy phá hơn.

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC

Em thấy chỉ có giải pháp bỏ nhiều long não vào xe là khả thi nhất

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Tui bỏ cả túm chẳng ăn thua...Tóm con mèo, oánh cho té đái ra khoang máy....xong.

Hạng C
10/4/12
688
7
18
53

Hoặc có thể bác nuôi một con chuột bạch để trong lồng sát với chỗ bác để xe. Em có nghe nói nếu có chuột bạch trong nhà thì sẽ không có chuột nào bén mảng.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113

em đã nói rồi bản thân em đã dùng đủ các cách như các bác đã khuyến cáo trên 4R này nhưng đều không có hiệu qủa.các bác đừng tốn tiền vô ích mua mấy cái máy đuổi chuột.em cũng đã từng mua 2 cái và bỏ đầy long não nhưng nó vẫn vào.và đã 3 lần phải đi câu lại dây điện.
tóm lại:nếu nhà không nuôi được chó mèo thì chỉ có cách là mua thốc diệt chuột dạng viên kẹo các bác bỏ vào đoạn ống nước phi 90 để dưới gầm xe.nó sẽ ăn và chết.em đang làm như thế này