Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
cuộc sống có gia đình thì kinh tế còn lo trăm thứ, đầu tư cho tương lai con cái. nếu cân đối kinh tế chi li thì ta vẫn dùng đc đồ xịn mà tương lai con em và gđ chúng ta sẽ tốt hơn b ạ :)
Dĩ nhiên ai cũng phải cân đối chi tiêu trừ đại gia. Nhưng mua xe về phục vụ gia đình còn phải tính đến khấu hao thì đừng nên mua xe, cứ grab mà đi cho kinh tế, tiết kiệm khối tiền để đi du lịch, ăn uống, học hành cho con cái

Hạng D
17/12/17
1.218
30.204
113
vay ngân hàng như vậy nó có bắt buộc mua bảo hiểm 2 chiều hay kg mà kg thấy tính vô chi phí?

thích tính toán thì cho thêm trượt giá xe mỗi năm (xem xe tương tự 1 năm sử dụng rồi bán được bao nhiêu).
Em có tính nhưng đưa vô nhiều quá mấy bác mua xe lần đầu hổng dám liều bác:D:D
Nói vậy thôi chứ cái xe cũng không bao nhiêu tiền. Em vay 5 năm nhưng chắc sẽ trả xong sớm cho khỏe.

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Em hỏi ngu tí. Em chạy bán tải số tự động ko có khởi hành ngang dốc. Nhưng dừng ở ngang dốc kể cả các dốc rất cao đến lúc nhả thắng chuyển qua ga có thấy xe bị trôi ngược lại đâu nhỉ. Kể cả xe chở hàng tấn hàng phía sau cũng ko thấy bị trôi ngược khi khởi hành ngang dốc.
- em nghĩ tính năng khởi hành ngang dốc chỉ dành cho những dốc cực dốc mà thôi. Và đi lại bình thường rất hiếm khi gặp được những con dốc cao như vậy

xe bán tải thường mo men xoắn cao thì nó sẽ giúp xe kg trôi...

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
Dĩ nhiên ai cũng phải cân đối chi tiêu trừ đại gia. Nhưng mua xe về phục vụ gia đình còn phải tính đến khấu hao thì đừng nên mua xe, cứ grab mà đi cho kinh tế, tiết kiệm khối tiền để đi du lịch, ăn uống, học hành cho con cái
ah, mình thuộc kinh tế vừa phải, ko thoải mái, mình chịu khó tính 1 xíu nên vẫn và đáp ứng đc tất cả các vấn đề bác nêu trên nhé :) tiền kiếm ko dễ nên tính toán cho hợp lý để sử dụng tối đa đc đồng tiền của mình thôi bác ạ :)

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Chi phí bác nuôi xe nhiều quá .... lên cty gữi tháng tầm 3tr nữa

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Vay ngân hàng 80% để mua xe chạy đi làm công việc văn phòng sáng đi chiều về !:(!
Mình phục anh thật !!:)
Vấn đề là mỗi tháng thu nhập bao nhiêu bác ạ.
50-60 củ thì trả bình thướng. Sướng trước đã.

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Con lạy mấy ba. Ngta đang hạnh phúc vì có xe che chở vợ con . Kg chúc mừng thì thôi mà đã tính tới lúc bán xe. Xe có bán hay kg cũng là tiền của bác chủ. Hưởng thụ kg lo hơi đâu tính tới đó cho mệt óc.
Chúc mừng bác. Em cũng sắp lấy xe cũng vay 80% như bác đây. Nhìn ông bà già về quê 200km trên con xe máy e kg chịu nổi nữa rồi ...... Mua xe trc nhà thì ở ké ba mẹ hehe

Hạng B2
2/1/19
104
65
31
36
Bài viết của bạn đúng ngay tâm trạng của mình, cùng đời 8x, mình 20t lấy vợ, 5 năm đầu làm tàng tàng đủ ăn, 5 năm sau chịu cực cày cuốc, Đã có dư dc chút đỉnh và đang đi dạo các diễn đàn để tìm hiểu xe.
Đọc bài của bạn làm động lực Quyết định Cuối năm lấy con xe chở 1 vợ 3 con về quê vợ ở Bà Rịa lun. ( tháng 6 lấy bằng). Triệu like