Tập Lái
11/5/18
10
10
3
41
Đọc đoạn đầu của bác chủ thấy giống mình ghê, cũng 8x đời đầu. Ngày mình lên HN học nhìn thấy mấy bác đi captiva mà thèm. Chỉ ước mơ sau này mua dc 1 em... Rồi cố gắng phấn đấu cày cuốc rồi thi dc cái bằng cũng rước 1em captiva cho thỏa đam mê thời nhi đồng. Rồi lại cố gắng phấn đấu cày cuốc hơn năm sau em lên đời BMW. Chúc bác hp với vợ 2 hiện tại. Và phấn đấu cho vợ 3 tương lai.

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Mình nghĩ bác chủ thay vì vay 80% mua con xe 800tr thì mua xe cũ tầm 300tr, vừa đạt dc tiêu chí có xe che mưa nắng, vừa đỡ nặng gánh bank, vì đối với xe đầu tiên thì KIA morning cho cảm giác lái chẳng khác gì merc S63 cả, sướng như nhau thôi. Sau này có tiền đổi xe sau. Anyway chắc bác chẳng vướng bận gì ngoài việc chăm sóc gia đình thì cứ triển thôi, cứ nghĩ đến việc vợ con ko phải hít khói bụi nắng nôi là có động lực trả bank, chúc mừng bác.
Mà cty bác ở trung tâm hay sao mà gửi xe 3tr tháng thốn quá. 3tr xăng + 3tr đỗ xe cho quãng đường 15km chắc bằng mẹ nó tiền grab.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.212
113
Bài viết của bạn đúng ngay tâm trạng của mình, cùng đời 8x, mình 20t lấy vợ, 5 năm đầu làm tàng tàng đủ ăn, 5 năm sau chịu cực cày cuốc, Đã có dư dc chút đỉnh và đang đi dạo các diễn đàn để tìm hiểu xe.
Đọc bài của bạn làm động lực Quyết định Cuối năm lấy con xe chở 1 vợ 3 con về quê vợ ở Bà Rịa lun. ( tháng 6 lấy bằng). Triệu like
Cảm ơn bác chia sẻ. Chúc bác mau mau đem hàng về...:):)

Hạng D
17/12/17
1.218
30.212
113
Mình nghĩ bác chủ thay vì vay 80% mua con xe 800tr thì mua xe cũ tầm 300tr, vừa đạt dc tiêu chí có xe che mưa nắng, vừa đỡ nặng gánh bank, vì đối với xe đầu tiên thì KIA morning cho cảm giác lái chẳng khác gì merc S63 cả, sướng như nhau thôi. Sau này có tiền đổi xe sau. Anyway chắc bác chẳng vướng bận gì ngoài việc chăm sóc gia đình thì cứ triển thôi, cứ nghĩ đến việc vợ con ko phải hít khói bụi nắng nôi là có động lực trả bank, chúc mừng bác.
Mà cty bác ở trung tâm hay sao mà gửi xe 3tr tháng thốn quá. 3tr xăng + 3tr đỗ xe cho quãng đường 15km chắc bằng mẹ nó tiền grab.
Em làm ở Q1 ạ, gửi xe hơi đắt, được cái dưới hầm nên cũng tốt. Tiền bạc thì cũng tốn nhưng rồi cũng không đáng bao nhiêu, không xài cái này thì tiêu chỗ kia thôi ạ. :D:D

Hạng D
9/7/12
2.272
5.508
113
Mục tiêu, ước mơ thì nhiều nhưng nếu nhịn được cái nhỏ ta sẽ làm được cái lớn hơn

Các bạn trẻ thu nhập tốt, nhưng tích lũy chưa đủ tạm thời thuê xe tự lái trãi nghiệm nhiều loại nhiều hãng khác nhau

Sau độ 3 năm ta góp thêm được cái nhà, dùng $ cho thuê nhà tha hồ thõa mãn đam mê xe cộ lại còn oách hơn

Hạng D
17/12/17
1.218
30.212
113
Mục tiêu, ước mơ thì nhiều nhưng nếu nhịn được cái nhỏ ta sẽ làm được cái lớn hơn

Các bạn trẻ thu nhập tốt, nhưng tích lũy chưa đủ tạm thời thuê xe tự lái trãi nghiệm nhiều loại nhiều hãng khác nhau

Sau độ 3 năm ta góp thêm được cái nhà, dùng $ cho thuê nhà tha hồ thõa mãn đam mê xe cộ lại còn oách hơn
Em thuộc hàng già rồi chứ trẻ gì nữa ạ:D:D
Nhịn bấy lâu nay mới dám chơi đó chứ anh:D:D

Hạng B2
1/12/17
131
57
38
45
Đọc bài viết xong thấy mình và chủ thớt có nhiều điểm tương đồng quá.
Mình cũng sinh ra và lớn lên ở miền quê của BRVT (Xã Kim Long - Huyện Châu Đức)
Mình cũng 8x đời đầu (Chính xác là sinh năm 1980)
Mình cũng có tuổi thơ cơ cực, gia đình làm nông, lớn lên đi học đại học rồi đi làm văn phòng, trước kia không dám nghĩ mình mua được ô tô, rồi cày cuốc dành dụm cũng đến lúc mơ và thực hiện ước mơ bằng cách mua trả góp, có điều mình góp bank 50% xe thôi chứ không dám góp tời 80% như chủ thớt.
Mình cũng đi Hyundai Elantra, nhưng bản 1.6AT. cũng mua đầu năm 2018 (tháng 3).
Hi vọng có cơ hội và có duyên anh em ta gặp nhau giao lưu nhỉ.

Hạng D
9/7/12
2.272
5.508
113
Em thuộc hàng già rồi chứ trẻ gì nữa ạ:D:D
Nhịn bấy lâu nay mới dám chơi đó chứ anh:D:D

Ah cũng ở Châu Đức, 7x đời đầu những gì em kể ah trãi qua hết nên hiểu hết.
Quan trọng nhất vẫn là cảm giác hạnh phúc sau khi cưới được vợ hỷ

Hạng D
17/12/17
1.218
30.212
113
Ah cũng ở Châu Đức, 7x đời đầu những gì em kể ah trãi qua hết nên hiểu hết.
Quan trọng nhất vẫn là cảm giác hạnh phúc sau khi cưới được vợ hỷ
Ủa anh ở Châu Đức à, em ở Ngãi Giao... Nếu cùng quê chắc có thể biết nhau:D:D