Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ko liên qua nhưng hôm qua e đi grab thấy băng sau City nó rộng hơn con cerato nhà e :(
Cái đó là đương nhiên rồi bác ơi. Kia và Huyndai hay chơi trò phân khúc lơ lửng để đánh lừa khác hàng thôi, Thực sự Cerato chật chội hơn hơn City, Vios và thua xa Sunny nhưng Kia lai tự tin xếp vào phân khúc C, trên hẳn mấy em kia 1 bậc, chủ yếu để .....? Hihi,
Tương tự là Con SantaFe, rõ ràng là CUV 5+2 cỡ trung, nhưng họ lại lấp liếm là SUV 7 chỗ cỡ trung.
Mà thôi, nói ra nhiều khi bị ném đá dữ quá.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Kia Cerato 2017 là phiên bản đẹp nhất, nam tính nhất trong dòng Cerato đó bác. Vả lại Cerato phân khúc C, rộng rãi hơn hẳn City chỉ ở phân khúc B
Bác ngồi thử 2 xe đi, rồi phán tiếp

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
bây h honda dùng hộp số cvt rồi. không còn như xưa nữa. vì cạnh tranh thị trường. hộp số rẻ trọng lượng nhẹ. bên mình chưa hiểu về hộp số cvt thế nào. chạy vài năm nữa mới biết đc. các bác phải hỏi tại sao châu âu kĩ thuật tiên tiến thế. mà họ ko dùng hộp số cvt chứ?
Honda dùng hộp số cvt gần 4 năm nay rồi mà bác, giờ hầu hết đều dùng CVT, kể cả dòng cuv như CRV. Thật ra nếu làm được phần mềm điều khiển tốt thì hộp số CVT hoạt động cũng rất hiệu quả, chưa kể là nó tiết kiệm xăng hơn hộp số AT thông thường. Hộp số CVT trên xe ô tô đc điều khiển bằng hệ thống phần mềm kết hợp với các cảm biến và bộ thủy lực chứ không phải đơn thuần là nhờ lực ly tâm như trên xe máy. Và đối với các dòng xe có công suất trung bình, momen xoắn dưới 400NM thì CVT khá là tối ưu, không gây trượt curoa. Xe Đức thường có công suất và momen xoắn lớn, chưa kể họ không quan tâm đến việc tối ưu giá bán, còn xe Mỹ thì có thành công trên đất châu Á nổi đâu bác.

Tập Lái
30/6/18
3
1
3
33
xe bác y hệt xe e khác màu sơn, cũng lấy tầm này năm ngoái, h cũng mới 7000km, chỉ đi làm :)))

Hạng B1
23/12/15
50
58
18
35
Chúc mừng bác chủ... Em cũng chỉ có nhu cầu như bác...:):):)

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
- Bài đang đọc mà hết. Nhanh quá bác. ^^
- Vừa rồi trong bãi xe e đậu có chiếc City, e đánh xe ra để lấy xe thì cảm nhận là volăng sao nó quá nhẹ, không biết có phải do chạy chậm nên nhẹ như vậy không ? tại so với xe e thấy volang City nhẹ một cách bất ngờ luôn.

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
- Bài đang đọc mà hết. Nhanh quá bác. ^^
- Vừa rồi trong bãi xe e đậu có chiếc City, e đánh xe ra để lấy xe thì cảm nhận là volăng sao nó quá nhẹ, không biết có phải do chạy chậm nên nhẹ như vậy không ? tại so với xe e thấy volang City nhẹ một cách bất ngờ luôn.
Thấy mấy anh review xe khen vô lăng City HRV dữ lắm :p chắc anh lái xe tải/bán tải/Fortuner SUV các loại nhiều nên lên xe nhỏ thấy nó nhẹ. :rolleyes: