Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Không liên quan! Nhưng các bác cho e hỏi với ạ! E có khoảng 400tr thì e nên mua i10 1.2 mới hay mua vios đã qua sử dụng đời tầm 2013 vậy các bác? E đi vòng vòng tp, từ tp về tiền giang(quê em) hay từ tp về lai vung (quê vợ) thôi ạ! Cảm ơn các bác!
Trùng hợp vậy ta, em cũng ở TG nè, cũng ôm 400tr trong mình nhưng còn băn khoăn đây. Thực lòng em muốn mua vios cũ (2014-2015) vì rõ ràng nếu tìm đc xe ngon thì nó phải ăn đứt i10 mới, nhưng em tìm hoài ko có xe vừa ý nên đâm ra nản. Chắc đành phải ráng chờ thêm một thời gian xem sao. Showroom Toyota Tiền Giang đang xây cặp QL1A chỗ gần cầu Bến Chùa đó bác, em tính mua toyota để sau này có đi bảo dưỡng ở gần nhà cũng tiện hơn.

• Like
Reactions: kalash and Vanvupt
Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Em xin can các bác nào tính dính đến FIAT. Ai khen thì khen chứ em thấy sợ lắm rồi... Em có người quen có con Siena trước đi toàn bị sôi nước, sau đổi sang Albea thì hư tá lả từ máy phát điện cho tới nắp máy, xu páp, hộp số thì có lần đi bị bể chân đế, trợ lực tay lái thì hú thôi rồi... Tóm lại là nằm đường cỡ chục lần...:(
Chưa chạy mà sợ

Hạng B1
11/12/15
94
243
33
Với 100 triệu trong tay các bác mua được xe cũ nào?
Mình thì mình chọn Matiz 2005.
Đi chợ, đưa đón con đi học, chạy lòng vòng trong đô thị và lòng vòng ở quê là cụce kỳ ổn.
Không đi đường trường, nằm đường hổng hay. Mà có êm xuôi thì cũng mỏi cô, mỏi chân :)

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Nhớ con CD5 không trợ lực lúc tập lái. Hết xe nên thầy nói lấy chiếc này chạy tạm, làm được mấy vòng xuống nói với thầy:
Trò: nãy giờ em toàn chạy 1 tay thôi
Thầy: ôoo nay mày tay lài lùa rồi
Trò: không phải thầy ơi, 1 tay lái còn 1 tay quẹt mồ hôi
Thầy: ơooo sao vậy?
Nói thẳng là không có trợ lực thì nó nặng pà cố luôn. nhìn xe giống như máy cày

Tập Lái
20/5/16
5
5
3
28
Trùng hợp vậy ta, em cũng ở TG nè, cũng ôm 400tr trong mình nhưng còn băn khoăn đây. Thực lòng em muốn mua vios cũ (2014-2015) vì rõ ràng nếu tìm đc xe ngon thì nó phải ăn đứt i10 mới, nhưng em tìm hoài ko có xe vừa ý nên đâm ra nản. Chắc đành phải ráng chờ thêm một thời gian xem sao. Showroom Toyota Tiền Giang đang xây cặp QL1A chỗ gần cầu Bến Chùa đó bác, em tính mua toyota để sau này có đi bảo dưỡng ở gần nhà cũng tiện hơn.
e thì ở gần cầu bến chùa đấy bác! nghe bác nói thì e thêm động lực để tiềm kiếm con vios rồi!

• Like
Reactions: khanhkntg
Tập Lái
15/7/17
48
10
8
33
100tr một là mua sh hai là mua morning trả góp, mua mấy xe này đi ko dc nhiu sửa thì nhìu