Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Chào các bác!

Hôm qua đi siêu thị BigC để trong xe bải, em thấy các xe TOYOTA, HONDA... đều được bắn đinh để bảo vệ logo hết. Xe Ford Fiesta của em thì chưa. Không biết tình hình bọn trộm đạo có chuộng logo Ford không? Nếu cần bảo vệ logo Ford thì em nên làm gì? ở chổ nào?

Mong các bác góp ý giúp.

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Bây giờ logo nào cũng hit hết bác ơi ! :D Đây là vấn nạn mà
Hay là bác bấm đinh đi ạ ! Nhưng nếu thích đẹp thì nhìn hơi không thích, nhưng an toàn,
Theo em thấy thì bác hãy cứ thử sức bươn chãi khi xế còn mới, để trơn tru nhìn cho sướng. Mất roài mua :D
c0805 nói:
Chào các bác!

Hôm qua đi siêu thị BigC để trong xe bải, em thấy các xe TOYOTA, HONDA... đều được bắn đinh để bảo vệ logo hết. Xe Ford Fiesta của em thì chưa. Không biết tình hình bọn trộm đạo có chuộng logo Ford không? Nếu cần bảo vệ logo Ford thì em nên làm gì? ở chổ nào?

Mong các bác góp ý giúp.

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Bấm đi bác ơi, không xấu nhiều lắm đâu. Fiesta đang hot mà, kiểu gì cũng nằm trong tầm ... vặt bẻ của mấy tay logo tặc cho coi.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
E nói các Bác tin hay ko tin thì e ko biết nhưng Cty e có 3 cái xe :
- Mazda Premacy đang đậu chờ đèn đò ngã 4 CMT8 ~ Nguyễn Thị Minh Khai thì nghe rắc rắc đằng sau, xuống xe xem ngay tưởng bị đụng thì thấy 2 thằng đi chiếc Wave phóng đ mất, logo & hàng chữ sau bị bẻ mất.
- lần thứ 2 đi Musso cũng chờ đèn đỏ bị nạy mất cái mặt gương kính hậu bên phụ.
- còn Cam 2003 đậu lề đường bị lột hết nẹp cửa 2 bên.
Các bộ phận bị trộm của 3 chiếc xe trên đã đều được bắn đi vê, cài bas Inox....mấy thứ mà mọi người cho là bảo vệ đấy ! chỉ vụ logo & chữ chiếc Pre đáng lý bẻ là phải bị gãy chứ, e cũng chả hiểu chúng lấy thế nào, nhưng đúng đó là sự thật đã xảy ra.
Xe đang lành đang lặn mà đi khoan cho cả đóng lỗ, bấm vào nhìn xấu ỉn, còn có nguy cơ bị gỉ...mà vẫn bị cướp. Làm chi các Bác ơi !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/3/11
427
2
0
Đạo chích bay giờ không tha cai gì đâu bác chủ thớt, nên bác bảo vệ được cái gì thì cứ bảo vệ chứ không bọn nó vặt sạch , xe taxi mà còn bị vặt liên tục chứ xe cá nhân bọn nó còn me vặt cho bằng được và là kèo thơm của đạo chích đó bác !

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Em thấy có chiếc Everest gần công ty vợ em bị vặt logo. Bác chủ xe làm 1 cái biển bằng đồng vừa đúng ô logo gắn vào. Nội dung biển là thông tin + logo công ty bác ấy !!! :D
Chắc làm cái "logo" đồng ấy giá rẻ hơn mua logo trong hãng ha !

Hạng C
30/6/11
764
65
28
52
shpy nói:
Em thấy có chiếc Everest gần công ty vợ em bị vặt logo. Bác chủ xe làm 1 cái biển bằng đồng vừa đúng ô logo gắn vào. Nội dung biển là thông tin + logo công ty bác ấy !!! :D
Bác nói chí phải. Chắc chắn logo đồng rẻ hơn logo hãng rồi. Với lại, chả nhẻ thằng kia vặt cái logo đồng đem bán lại cho . . . công ty bác kia. Sáng kiến kinh ngạc

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
41
Q5-HCM
shpy nói:
Quá hay, làm cái logo gắn tên theo sở thix cũng hay. Thix thì cứ việc vặt:D.

BMX confirmed
Hạng B2
9/5/07
329
1.331
93
Tốt nhất là tự lột trước khi bị nó lột :)

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Túm cái váy lại là cái logo mất mua lại hết mấy xị vậy các bác? Rẻ thì để vậy luôn, khỏi bắn rivet làm cho cho nó xấu.
Mà cái logo là cái đơn giản, em nghĩ hãng nên làm đại trà hàng loạt (như làm hàng chợ vậy đó) ai mất vô thay vài chục ngàn thì mấy thằng DOG logo tặc chết đói liền.