Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe mới nhưng phanh tay không ăn

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Xe em sonata mua mới , odo mới 20.000 km, mọ thứ đều ok nhưng tại sao phanh tay của em ko ăn, cụ thể là nhiều lúc em chạy hoặc lùi nhưng quên nhả phanh tay mà xe vẫn chạy, phải một lúc sau khi xe chạy vài trăm mét, khi xe phát âm thanh bíp bíp nhiofn bảng táp lô thấy đèn đỏ em mới biết là mình quên nhả phanh tay (phanh tay nhưng để ở dưới đạp bằng chân trái), đã đem vào hãng kiểm tra vệ sinh nhưng vẫn bị vụ này. Em thắc mắc đã là phanh tay thì phải có tác dụng giữ xe đứng yên hoặc khi đỗ trên dốc chứ chạy cả trăm mét mới biết là chưa nhả phanh thì còn gì tác dụng gì nữa nhỉ ?
Các bác cho em hỏi như vậy là thế nào ? có phải phanh tay xe em có vấn đề ko ?

• Like
Reactions: ThuanNguyen90
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Đạp cho đủ lực vào bác....Chân to phạc mà nhón nhén! Sợ nó đau à?:3dcuoi:
Đạp làm sao vào số D, buông phanh chân xe ko chạy nổi mà nhỏng cái đầu lên coi như tạm tạm....keke....

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Hía hía...đạp hay kéo ko đủ lực chả có tác dụng gì...lại hay quên. Nếu đủ lực ko thể quên được...xe ko thể chạy nổi...:3dcuoi:
Chuẩn rồi bác !
Em đã thử và đúng như bác nói, lúc đạp xuống phải lút ga chứ lừng khừng là ko có tác dụng gì, em đạp lút ga sau đó gài số lùi thì xe chỉ nhổng lên chứ ko chạy được.
Đúng là làm cái gì cũng lút ga thì nó mới hiệu quả bác nhể ?

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Thắng tay sedan thường ăn hai bánh sau. Nếu kéo thắng tay vẫn chạy nhẹ nhàng thì xem lại cộng dây cáp có bị dùn chỗ gài vào hai pittong thủy lực ở sau không??
Nhiều khi kiểm tra, mấy anh thợ kéo thắng tay rồi dùng tay kiểm tra thì sao đủ lực được.

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Chuẩn rồi bác !
Em đã thử và đúng như bác nói, lúc đạp xuống phải lút ga chứ lừng khừng là ko có tác dụng gì, em đạp lút ga sau đó gài số lùi thì xe chỉ nhổng lên chứ ko chạy được.
Đúng là làm cái gì cũng lút ga thì nó mới hiệu quả bác nhể ?
Đút vào cũng phải...lút cán!:3dcuoi:

• Like
Reactions: hieutransaigon