Tập Lái
10/9/07
6
0
0
Tôi đang muốn mua 1 em Siena vì 2 lí do: rẻ so với thị trường xe VN & cũng thấy thích Form Siena (kiểu lạ lạ;), hơi tròn). Nhưng nghe nhiều người xui là xe hay hỏng vặt lắm, điện hay có v//đề, phụ tùng đắt ... lại còn bảo động cơ Fiat kém :D (điều này thì tôi không tin lắm vì tôi có biết về động cơ Fiat Ý trên máy công trình tôt lắm, nhưng k hiểu xe lắp ráp ở VN thì thế nào?). Xin các bác tư vấn giùm về những điều trên và tôi muốn mua 1 em khoảng từ 120tr - 140tr thì mua được Siena như thế nào nhỉ, đời? Cảm ơn. Chúc các thành viên diễn đàn năm mới vui vẻ, nhiều đóng góp kinh nghiệm Fiat.

Hạng C
10/11/05
803
5
18
RE: Xin chỉ giáo về Siena

Trích đoạn: thangtq
Tôi đang muốn mua 1 em Siena vì 2 lí do: rẻ so với thị trường xe VN & cũng thấy thích Form Siena (kiểu lạ lạ;), hơi tròn). Nhưng nghe nhiều người xui là xe hay hỏng vặt lắm, điện hay có v//đề, phụ tùng đắt ... lại còn bảo động cơ Fiat kém :D (điều này thì tôi không tin lắm vì tôi có biết về động cơ Fiat Ý trên máy công trình tôt lắm, nhưng k hiểu xe lắp ráp ở VN thì thế nào?). Xin các bác tư vấn giùm về những điều trên và tôi muốn mua 1 em khoảng từ 120tr - 140tr thì mua được Siena như thế nào nhỉ, đời? Cảm ơn. Chúc các thành viên diễn đàn năm mới vui vẻ, nhiều đóng góp kinh nghiệm Fiat.
Welcome bác gia nhập trang Fiat, xin có 1 chút ý kiến về các băn khoăn của bác: đúng là Fiat Siena có rẻ hơn 1 chút so với các xe khác đồng hạng và nếu bác ở SG thì dễ mua Siena hơn ngoài Bắc, xe nào thì cũng hay hỏng lặt vặt (kể cả xe mới), nói là điện có vấn đề thì iem chưa biết như thế nào vì điện trong xe gồm điện cho động cơ và điện cho các thiết bị khác, nói chung chung là điện có vấn đề thì chưa đủ thông tin. Mê kông thì chả có lắp cái gì ở Việt Nam đâu bác ạ, đến ắc qui còn nhập về chứ không chịu mua của GS như các hãng xe Nhật ở Việt Nam.

Bị bấm 1 lỗ
1/1/08
144
0
0
Quê em miền Trung Du

Chào bác thangtq: em giống bác thấy thích Form Siena (kiểu lạ lạ, hơi tròn), nhưng khác bác là ở nhận định. Thật ra em chạy đã lâu nhưng có vấn đề gì đâu, Phụ tùng đắt là chỉ đúng 1 phần, nhưng không đến nỗi như mấy bác "Chợ Vịt Trời" kêu. Hãng Nào cũng thế thôi. Xe Fiat có cái thích là phụ tùng chính hãng, đi bảo hành ngon thì như "Vợ Chồng Son mới cưới"- chưa thấy có hàng Nhái .
Chúc bác năm mới có xe Fiat Siena 1.6 HL như em .

Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"

Trích đoạn: gatnuoc
Chúc bác năm mới có xe Fiat Siena 1.6 HL như em .

Show hàng quá :D:D:D

@thangtq: Những nhận định đó về Fiat trước khi em mua em Siena cũng có nghe
Nhưng bác thấy đấy! Cộng đồng Fiat trên này đâu phải là ít ...
Cái chính là khi bác đã thấy "mến" em ấy rồi thì mọi chuyện đều có thể giải quyết được
Với cái ngân khố Bác có em nghĩ kiếm 1 em Fiat cũng không phải là tệ đâu
Chúc bác có quyết định đúng đắn và rất hân hoan chào đón bác gia nhập gđ Fiat

Hạng B2
21/10/06
185
1
18

Nhưng nghe nhiều người xui là xe hay hỏng vặt lắm, điện hay có v//đề, phụ tùng đắt ... lại còn bảo động cơ Fiat kém

Tôi đi Siena hơn một năm, chưa thấy "hay hỏng vặt lắm, điện hay có v//đề, động cơ Fiat kém". Chính xác là từ khi mua xe, trong 16 tháng qua, chưa bao giờ xe có vấn đề gì trên đường, và buổi sáng cứ đề là nổ thôi.

Fiat được lắp tại Việt nam nhưng 100% phụ tùng là nhập khẩu, kể cả miếng cao su chắn bùn!

Còn phụ tùng chính hãng thì xe nào cũng thế cả bác ạ. Bác cứ yên tâm mà chọn Siena và gia nhập hội với chúng iem.

Tập Lái
20/1/08
8
0
0
47
autoking.co.jp

Tôi đọc khá nhiều về Fiat. Hồi sang Rome tôi được chạy một chiếc Fiat Punto trong đường lòng chảo test lốp Bridgestone ở thủ đô Roma và được chạy một chiếc Ferrari 360 Challenge Modena >>>> Khi đó mới thấy người ý rất chuộng Fiat với tư cách là phương tiện đi lại đúng nghĩa. Siena giá tốt (chỉ mỗi tội tìm xe hơi khó), xe tốt, mắt tôi nhìn thấy nó hơi "tây tây". Bác đọc các bài viết của bác Duy Siena đi.... sẽ tìm thấy niềm vui.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Hồi sang Rome tôi được chạy một chiếc Fiat Punto trong đường lòng chảo test lốp Bridgestone ở thủ đô Roma và được chạy một chiếc Ferrari 360 Challenge Modena
wow ! chúc mừng bác , được chạy ferrari 360 là tuyệt quá rồi .
đọc các bài viết của bác Duy Siena đi.... sẽ tìm thấy niềm vui.
bác làm tôi ....ngại quá !! tôi cảm nhận thế nào và thực tế ra sao thì nói vậy thôi !!

Tập Lái
9/8/06
45
0
6

Tôi cũng không hiểu tại sao nhiều người không thích xe Fiat. Hiện nay tôi đang dùng Fiat 1.6HLX được 2 năm nay cũng không thấy hỏng vặt chỉ việc thay dầu và chạy

Hạng D
9/1/06
2.596
11.723
113
HCM

hôm trước em có vào ISAMCO để cân tay lái cho Fiat. Nhìn trên bảng giá phụ tùng mà ISAMCO làm đại lý cho Mitsubishi, thấy dây đai cam của Gala giá 800K, trong khi của Fiat giá 400K. Rồi đến bố thắng, li hợp, lọc gió....đều có giá cao hơn Fiat 2 lần.

Nếu mua hàng chính hãng, em thấy các phụ tùng xe Nhật cũng đâu có rẻ .

Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"

Bác euro car cho chúng em số diện thoại chẳng báo giờ gọi được cả buồn quá bác ạ .