Hạng B1
3/9/16
61
16
8
Các cụ giúp em với ạ! xe em mazda premacy bị bệnh đề dai vào buổi sáng tuy dài nhưng 1 phát vẫn nổ sau đó em đi vẫn bình thường, đi nóng máy để 30 phút sau ra đề vẫn bị dai nhưng ko bằng buổi sáng, nếu đi mà tắt máy sau đó 5-10 phút nổ máy thì bình thường mà cứ để 30 là đề lâu hơn. Em đã thay bơm mới, van điều Áp mới, van điều áp xe em ko nằm trong cụm bơm mà nằm ở khoang máy. Cái lọc xăng em cũng mới thay khoảng 5- 6 tháng ạ. Mà đến nay bệnh vẫn đề dài. Trước kia xe em có lúc buổi sáng ra đề 1 phát được luôn. Từ khi có anh bạn xe như em mới thay bơm nhưng vẫn bị đề dài sau đó qua 1 gara họ tháo ra đệm thêm 1 con siu mỏng nữa thì đề lại ngon. Hôm sau em tưởng xe em cũng như cậu ấy em ra bảo họ thêm cho con siu như thế nhưng xe em lại ko đề được như xe bạn em. Sau đó em đã thử thay bơm khác vẫn ko dc, em đi gara khác họ bảo do van điều áp ko giữ được xăng nên áp bị tụt em đã thay van điều áp nhưng vẫn bị đề dài, em đã đo bình ác quy lúc buổi sáng thì vẫn 12 vol. Hiện tại xe em mỗi lần đề dài là thấy kim đồng hồ báo tụt xăng luôn. Hiện tại xe em đi đang hao xăng trong phố khoảng 15-16 lít. Em đã cho xe lên cầu kiểm tra đường ống dẫn xăng nhưng ko thấy có hiện tượng bị rò rỉ. Xin các Cụ chỉ giáo giúp em ạ!

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Bài này khó . Khó quá . Bỏ qua hết giờ lôi ra làm

Hạng B1
3/9/16
61
16
8
Thế bác đã thay bộ đề chưa? Nó có thể sắp hỏng rồi đấy.
Em chưa thay bộ đề nhưng nếu bộ đề mà hỏng thì không thể đi nóng máy có áp trong xăng lại đề 1 phát nổ luôn, nếu đề hỏng thì ko đề được nữa kể cả khi nóng máy và nguội máy ạ

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Em chưa thay bộ đề nhưng nếu bộ đề mà hỏng thì không thể đi nóng máy có áp trong xăng lại đề 1 phát nổ luôn, nếu đề hỏng thì ko đề được nữa kể cả khi nóng máy và nguội máy ạ
Có thể bị yếu tụ tích không đủ điện, một thời gian nữa sẽ đề không lên nữa, tôi bị 1 lần rồi bác, gọi được ông thợ chuyên điện thay cái tụ trong bộ đề và thế là như mới. Trước đó thì xe tôi có bị hỏng cảm biến ga nên hay bị tắt máy giữa đường phải sử dụng đề quá nhiều.

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Ford và Mazda dùng chung máy vài loại xe đấy ạ: Esc 2.3 date 208 209 và Mazda 6, Premacy 1.8 và Lase 1.8....

Hạng B1
3/9/16
61
16
8
Có thể bị yếu tụ tích không đủ điện, một thời gian nữa sẽ đề không lên nữa, tôi bị 1 lần rồi bác, gọi được ông thợ chuyên điện thay cái tụ trong bộ đề và thế là như mới. Trước đó thì xe tôi có bị hỏng cảm biến ga nên hay bị tắt máy giữa đường phải sử dụng đề quá nhiều.
Bác ơi bình ác quy em đo qua đêm vẫn đủ 12 vol mà