Hạng C
8/7/11
700
143
43
Q7
Mình đang sở hữu em Kia Sportage nhưng khi chạy cứ thấy bồng bềnh, bên cao bên thấp ngay cả khi vừa lăn bánh trong hầm xe - trên thềm xi măng, lúc trước lấy về kg có tình trạng này. Mặc dù đã đem qua KIA Trường Hải PMH kiểm tra phuột lại, bơm, đảo và căn bánh xe lại.
Xin các bác cho biết ý kiến. Do lần đầu tiên có xe nên kg biết các dòng xe SUV khác có bị tình trạng này kg? Hôm trước có chạy thử em Renault Koleos thấy rất đầm, kg bồng bềnh như vậy, có phải do trọng lượng xe nặng nên đầm hơn.
Ngoài KIA Trường Hải, anh em cho xin địa chỉ các gara có uy tín chuyên trị các dòng xe của KIA.

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/8/12
624
3
0
52
www.otosaigon.com
Xe đó 1 bánh nó bơm vd 3kg thì bác bơm 2,6kg rồi chạy thử xem hết ko?. từng món 1 là ra bệnh à
.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/12/12
368
6
18
29
Cần Thơ Cité
Cái nầy giống một vài xe Forte khi tăng tốc nà

Độ xe nào bác ơi :D

Ít nhất cụ phải lắp 4 thanh giằng:

Trục bánh trước: 1 thanh Front Strut Bar và Front Lower Bar

Trục bánh sau: 1 thanh Rear Anti-roll Bar và Rear Strut Bar

Việc lắp thanh giằng cũng chỉ đc 1 phần nào, để tránh hiện tượng bồng bềnh khi chạy nhanh ôm cua ngọt thì cụ phải thay bộ giảm sóc ga (hạ gầm) và thăy lốp ngon

Hạng B2
22/5/12
384
2
16
Chán nhất cảm giác này, có cảm giác ko tin tưởng xe và chóng mặt :( lúc e bơm hơi bánh xe non 1 tý chạy khúc Nguyễn Kiệm trước BV175 là bồng bềnh ngay

Bác bơm 4 bánh căng lên thêm xem sao, phuộc e nghĩ ok

Có thểm cảm giác của bác thuộc loại NHẠY :)

Hạng D
18/3/11
1.068
96
48
Sài Gòn HCM
Em có một ý nhỏ Bác chanhdai thử tắt ESP khi mới đề máy xong, em có thử một vài lần, đoạn đường ngắn, cảm giác thấy khác, nhưng chưa dám khẳng định.
Bác thử rồi cho anh em biết cảm nhận thế nào nhé!

Em cũng nghĩ như bác Tú. Nhưng đối với những xe có ESP thì khi đi trên đoạn đường ghồ ghề và chạy tốc độ chậm thì em có thử rồi, nó tạo cảm giác bồng bềnh khó chịu, tắt đi thì lại đỡ hơn. Cũng có thể bánh xe bác bơm ko đều hay do bác lái xe dạng gầm thấp quen giờ chuyển sang xe gầm cao thấy chưa quen.

Hạng C
8/7/11
700
143
43
Q7
Cám ơn các góp ý của các anh em, mình sẽ thử từng cách. Bác Sơn Hà nói đúng cảm giác bồng bềnh làm không tin tin tưởng vào xe và muốn đổi sang hiệu xe khác như thấy tốn lúa quá.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Còn k hết nữa bác đổi xe với e, bảo đảm hết bồng bềnh liền,

xe e Forte nhé