Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xin chỗ thay khoá cốp sau Mazda 3

Tập Lái
25/7/13
29
3
3
Xe của em ra hãng bảo bị hư khoá cốp sau, không ngậm vào được. Mà hãng bảo không có hàng, phải đặt. Anh chị nào biết ở SG chỗ nào thay chỉ em với ạ? Đi đường mà toàn bị nhắc ngại quá.
Xin chỗ thay khoá cốp sau Mazda 3

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/2/09
198
655
93
lên shopee đặt hàng đúng đời khoảng 5-700k. về tự thay, tháo khoảng 7 con ốc.
Xong.
Em đã tự làm cho con Cerato nhà e

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Xe của em ra hãng bảo bị hư khoá cốp sau, không ngậm vào được. Mà hãng bảo không có hàng, phải đặt. Anh chị nào biết ở SG chỗ nào thay chỉ em với ạ? Đi đường mà toàn bị nhắc ngại quá.
View attachment 2602562
*Ảnh minh họa
Xe mình bị tét miếng cao su chụp cốt cốp sau...lên Lazada, mua thay cả chốt 200_300. Vô hãng 750 +200 công..hihi..

Attachments

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Xe Nhụt ruột Tào thì nó thế thôi
Con người có trí tưởng tượng rất phong phú cộng thêm một đám nhai đi nhai lại như những con vẹt cùng 1 câu chuyện, và đáng buồn là khi có quá nhiều con vẹt lặp đi lặp lại 1 câu chuyện tưởng tượng thì nhiều người sẽ tin đó là chuyện thật, đó cũng là nguồn gốc của tất cả các câu chuyện hoang đường, hư cấu đang lừa dối biết bao người. Trở lại Mazda có ruột tàu thật hay không thì em đang chạy xe Mazda và có căng mắt soi những chỗ có thể xem được, thì đa số các bộ phận máy móc trong khoang máy đều là Made in Japan, những cái không xem được và các chi tiết nhựa, tablo thì không thể kiểm tra được trừ phi bung ra hết. Đối với riêng em thì cũng không đến nỗi như lời bác nói, xe vẫn chạy ngon lành 4 năm nay, chỉ có thay nhớt, thay vài cái lọc đến định kỳ, còn có chạy được 10 hay 20 năm nữa hay không thì em không biết. Và tất cả lời em nói là câu chuyện thật chứ chẳng có tưởng tượng tào lao gì hết. Bác có thể nghĩ em chạy Mazda nên phải khen nó nên không khách quan thì tuỳ bác, vì những gì không kiểm tra được thì em không khẳng định là Nhật hay Tàu.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Xe Nhụt ruột Tào thì nó thế thôi
Không biết sao chứ máy móc các chi tiết là made in Japan mà bác. Như vừa rồi nâng cấp 2 cái đèn gầm từ led nhỏ sang bi led lớn hơn. Tháo ra bộ đèn theo xe made in Japan nhìn cũng xịn sò lắm. Chắc cũng có nội địa 1 phần nhưng mấy chi tiết lặt vặt thôi. Mazda 6 mình đi thấy cũng ổn mà, bác khách quan chút, còn nghe người khác nói mà chưa thực tế trải nghiệm qua thì ko nên phát biểu lung tung. làm loãng diễn đàn nơi a em chia sẽ kinh nghiệm về ôto

• Like
Reactions: PeggyMaz and xlive
Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Để tạm thời thì bạn dùng dây thung ràn xe, mó ràng và cột vào đâu đó trong cốp. Đây là một trong những vậy dụng nên có , mặc dầu không đáng tiền bao nhiêu, cũng khá tiện lợi. Thân !