Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Dạ như nội dung trên ạ. E hay run lắm nên khi chưa có kn các cc cm chỉ giáo và chia sẻ giúp e được không ạ???

Nếu mình đi đúng thì khi cảnh sát gt tít còi và bắt xuống xe. Cứ vòi tiền . Nhưng thực ra cảnh sát gt sai và em quay camera và nói nếu sai lập biên bản . Không cho nó ăn tiền mình. Lập biên bản và xem đúng sai bằng hình ảnh. Nếu csgt sai thic khiếu nại phải k không các cụ.

Rất mong được sự chia sẻ chân thành của các cụ

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Vì sao bác run? tại sao lại phải sợ xxx? Do tâm lý thôi bác à.
- Bác phải nắm rõ luật giao thông, biển báo, vạch... và chắc chắn là mình đi đúng luật để k bị vòi bánh mì thì chẳng sợ xxx nào cả!
- Việc cầm điện thoại quay phim hay đòi lặp biên bản để xxx sợ cho đi chỉ phù hợp khi mình đúng và nắm rõ luật để trao đổi với xxx (trao đổi khác cãi nhau nha bác) còn nếu bác sai thì mọi thứ đều vô ích.
- Khi gặp xxx bác cứ chào hỏi nhẹ nhàng vui vẻ, trao đổi lý do vì sao bị thổi? nếu đầy đủ chứng cứ thì bác cứ việc ký bb và đóng phạt nhà nước thôi hoặc trả bánh mì (tùy trường hợp nhưng e không khuyến khích) và rồi lên xe đi tiếp chứ cũng chẳng có gì phải run hay sợ. Vài lần rồi sẽ quen thôi :D

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Cứ bình tỉnh, ăn nói điềm đạm, không run sợ dù mình sai, có máy chụp ảnh thì đeo vào và vặn zoom dài hết cở ra. Bác cứng họ sẽ buông, họ chỉ vòi vĩnh người không nắm luật và có thái độ run sợ sệt

D2Q
Hạng B2
20/1/15
211
213
43
Bác ráng kiếm 1 ông anh kết nghĩa làm trong ngành, chức càng cao càng tốt, cỡ giám đốc, phó giám đốc CA.TP. Bảo đảm sau này bác gặp xxx bên ngoài bác sẽ tự tin ngay & luôn .. ;)

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Bác ráng kiếm 1 ông anh kết nghĩa làm trong ngành, chức càng cao càng tốt, cỡ giám đốc, phó giám đốc CA.TP. Bảo đảm sau này bác gặp xxx bên ngoài bác sẽ tự tin ngay & luôn .. ;)
Xin hỏi cccm xử lý như nào khi gặp áo vàng ????

• Like
Reactions: D2Q
Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Cảm ơn sự chia sẻ và comment của các bác . E cũng sẽ cố gắng rất tự tin , học hỏi, học luật, để đối phó khi bọn nó làm sai

Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
bác làm khó nhau rồi à

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Run khi gặp cảnh sát giao thông??? Đó là do pác chưa lắm được luật. Khi pavs trang bị cho mình đủ kiến thức thì chả run trước ai cả. Pác thấy luật sư đứng trước tòa có run ko??