Hạng D
2/9/12
1.060
22.321
113
Sài Gòn
Tình hình hiện em đang ở Cà Mau, có việc phải qua Rạch Giá gấp ạ.

Các bác thổ địa cho em hỏi tình hình đường xá đi từ CM đến RG theo hướng phà Tắc Cậu hiện nay sao ạ ?cần chú ý những gì?

Cám ơn các bác, em chưa đi đường này bao giờ.

Hạng B2
8/5/06
347
162
43
@Bác Nam BK
- Từ TP Cà Mau bác đi theo đường Nguyễn Trãi - Quốc Lộ 63.
- Đến Cầu Trí Phải thì rẽ phải cũng theo QL63 (rẽ trái là về TL961).
- Đến TT Vĩnh Thuận thì rẽ trái qua cầu Vĩnh Thuận (Cầu nầy cao, hẹp dốc đứng hơi khó quan sát, bác chạy chậm, coi chừng xe phía ngược lại).
- Đến Đông Thái-An Biên rẽ phải. Từ An Biên về Phà Tắc Cậu đường hẹp, một bên là ruộng/vườn, một bên là con kênh. Chạy cẩn thận quan sát, coi chừng người trong xóm băng ra. Coi chừng lấn người theo hướng ngược lại thì họ chỉ có nước xuống kinh mà uống nước thôi...:p:confused::D
- Qua phà Tắc Cậu đến Minh Lương/Châu Thành thì rẽ trái về Quốc Lộ 61 rồi thẳng đến Rạch Giá.
Đường nói chung cũng dễ đi, chỉ có điều rất hẹp. Bác chạy từ tốn, nhường người đi xe gắn máy, gặp xe hơi, xe tải ngược chiều thì chậm lại mà nhường/tránh nhau qua (nhất là ờ các cây cầu). Coi chừng các đám cưới dọc đường, họ làm rạp sát mặt lộ. Khách sau đám cưới có "turbo occtan 45 độ" hay "đề-pa" nhào ra đường bất tử lắm.
Chúc bác thượng lộ bình an.

Hạng D
2/9/12
1.060
22.321
113
Sài Gòn
Cám ơn bác phuni56 nhiều nhiều, hung dẫn của bác chi tiết và bổ ích lắm...

Hiện e đang nằm ở CM, đọc trên mạng thấy QL 63 xuống cấp ghê quá, nên có chút phân vân.

Bác cho e hỏi thêm thời gian từ CM đi RG khoảng bao lâu ạ?

Hạng D
23/12/10
2.789
26.206
113
đường rất nhỏ..bác nên đi sớm, tránh đi vào ban đêm..

Hạng B2
8/5/06
347
162
43
Nam BK nói:

Hiện e đang nằm ở CM, đọc trên mạng thấy QL 63 xuống cấp ghê quá, nên có chút phân vân.

Bác cho e hỏi thêm thời gian từ <span style=""color: #0000ff;"">CM đi RG khoảng bao lâu ạ? </span>

Tổng chiều dài là <span style=""color: #0000ff;"">130 km</span>. Qua phà Tắc Cậu mất từ 30' -> 1 giờ. Tổng thời gian chắc khoảng <span style=""color: #0000ff;"">5 tiếng</span>. Đường nầy không thể chạy nhanh được. Đúng là nên tránh đi vào ban đêm.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Đoạn CM đến cầu Trí Phải thường xuyên có CSG bắn tốc độ. Bác chủ chú ý tốc độ nhé!

Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long
phuni56 nói:
Nam BK nói:

Bác cho e hỏi thêm thời gian từ <span style=""color: #0000ff;"">CM đi RG khoảng bao lâu ạ? </span>

Tổng chiều dài là <span style=""color: #0000ff;"">130 km</span>. Qua phà Tắc Cậu mất từ 30' -> 1 giờ. Tổng thời gian chắc khoảng <span style=""color: #0000ff;"">5 tiếng</span>. Đường nầy không thể chạy nhanh được. Đúng là nên tránh đi vào ban đêm.
Tuần rồi em có đi Cà Mau - Rạch Giá - Cà Mau. Quốc lộ 63 đường hơi hẹp, có 2 cầu đang thi công là cầu số 4 và cầu gì quên tên rồi. Xe buýt tuyến Cà Mau thới bình chạy hơi ẩu, bác chủ nên cẩn thận. Bận đi e đi ban ngày, từ Cà Mau qua Rạch Giá mất 4 tiếng, bận về 11h10pm lên phà tắc cậu thì 12h50am em tới Best CM, chạy khoảng 1h40 phút, vào thời điểm đó, đường vắng tanh chỉ có mình em trên đường, lâu lâu mới gặp xe tải, trên xe thì có mấy con heo đang ngủ :):):)
Em thấy trên đường có 3 đoạn có khả năng bắn tốc độ là đường nguyễn trãi Cà mau, đoạn khu vực nội ô Vĩnh Thuận và đoạn rạch giá vừa qua phà tắc cậu.

Hạng D
19/2/10
1.997
5.098
113
Tự mình khảo cổ luôn,đường giờ ngon lành,mở đường mới đi ngang Vị Thanh.

• Like
Reactions: Nam BK