Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Trước khi bọn trẻ nhập học, e và đứa bạn tính đưa gia đình làm vòng cho lên tinh thần.

Bọn e đi 2 xe 1 chân ngắn 1 dài, 5 lớn 5 nhỏ, tính đi 4 ngày cả thẩy ạ.

Xin các bác tư vấn về đi ăn ngủ chơi, x và những cái cần thiết khác...

Chân Thành cảm ơn !

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
4 ngày thì quá ngắn...Chạy đêm? Dài thêm tí, lái xe mệt.

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
phantan nói:
4 ngày thì quá ngắn...Chạy đêm? Dài thêm tí, lái xe mệt.

E cũng tính dài thêm tí nữa cho mái thoải nhưng BC không xin được phép.

Ngày 1 em tính chạy SG-NT, khởi hành 5g sáng, chắc 5g chiều tới (12 tiếng cho cả nghỉ ngơi, ngả nghiêng...). NT-ĐL thì chắc khoảng 4 tiếng vừa đi vừa ngắm cảnh, ĐL-SG thì giờ chắc phải bò 10 tiếng cho ngày cuối vì các bác bảo QL20 giờ nát hơn tương (12g trưa-10 giờ đêm). Có lẽ cũng hơi mệt tí nhưng đuối là nghỉ, không cố ạ.

Em sợ nhất là lái buổi trưa sau khi ăn cơm, miền Trung nắng nóng nên dễ buồn ngủ, thường em vào quán cafe làm giấc 1-2 tiếng.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Chọn một chỗ thôi bác hoặc Nha Trang hoặc Đà Lạt cho 4 ngày thì có vẻ hợp lý hơn. Nếu bác muốn thêm tý tắm biển thì ra Mũi Né cho gần rồi phi lên Đà Lạt qua ngả đèo Gia Bắc hoặc Đại Ninh.

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
lttvtvn nói:
Chọn một chỗ thôi bác hoặc Nha Trang hoặc Đà Lạt cho 4 ngày thì có vẻ hợp lý hơn. Nếu bác muốn thêm tý tắm biển thì ra Mũi Né cho gần rồi phi lên Đà Lạt qua ngả đèo Gia Bắc hoặc Đại Ninh.

Dạ em có tí việc ngoài NT, muốn cho F1 thấy cả hoa lẫn biển. Vả lại đoạn NT-ĐL khoảng 4 tiếng k đáng lo lắm, có lo là lo đoạn từ ĐL về. Em đang nghiên cứu cung đường mới 713,766...

Em dự tính vẩy các bác thấy ổn không ợ:

Ngày 1: khởi hành từ SG lúc 5g sáng, vẫn đi QL 1 qua Dàu Giây vì lúc này chưa kẹt xe, ăn sáng ở Long Khánh, ăn trưa dọc đường (e muốn ăn cơm gà Phan Rang nhưng sợ muộn quá), ăn xong kiếm quán cafe nào thăng 1-2 tiếng để tránh nóng và chống buồn ngủ. tàn tàn đến Nha Trang 5g-6g chiều là đẹp. Tối làm tí hải sản cho nó có tí biển (e cũng chưa biết chỗ nào ngon-bổ-rẻ nữa, các bác nào biết chỉ giáo giúp ạ ?).

Ngày 2: Chơi ở Nha Trang.
Ngày 3: Sáng leo đèo Khánh Vĩnh lên ĐL, trưa tới. Chiều loanh quanh đâu đó...
Ngày 4: 12g khởi hành, 10g về tới SG (10 tiếng cho chắc ăn).

Em biết thêm ngày nữa mới đẹp (nghỉ ĐL ngày nữa), nhưng vì BC k thu xếp phép được nên đành vậy.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
@ HUNGBK: Em không biết bác khởi hành ngày mấy? Chuyến Đà Nẵng vừa rồi của em bị đổ vỡ nên tuần sau em sẻ làm chuyến Sai Gon - Mũi Né - Nha Trang - Đà Lạt: 5 ngày 4 đêm để tận dụng phòng đã đặt và free bên Agoda. Em đi ngày thứ 5 (8/8 và về ngày thứ 2 (12/8) lịch trình như sau:
-Ngày 1: 8/8, SG - Mũi né: 6g30 khởi hành, 12g00 đến, nơi ở: The Cliff Resort
-Ngày 2: 9/8, Mũi Né - Nha Trang: 11g khởi hành, 15g30 đến, nơi ở: Some day of Silience Resort
-Ngày 3: 10/8, Nha Trang - Đà Lạt: 12g khởi hành, 16g đến, nơi ở: La Sapinnete
-Ngày 5: 12/8, Đà Lạt - Sài Gòn: 12g khởi hành, 21g đêm về SG
Nếu bác chung lịch thì hẹn gặp cho vui nhé, cung Đà Lạt -SG nếu có bác nào đi chung mình đi đèo Gia Bắc, QL28

Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
HUNG BK nói:
lttvtvn nói:

Dạ em có tí việc ngoài NT, muốn cho F1 thấy cả hoa lẫn biển. Vả lại đoạn NT-ĐL khoảng 4 tiếng k đáng lo lắm, có lo là lo đoạn từ ĐL về. Em đang nghiên cứu cung đường mới 713,766...

Ngày 1: khởi hành từ SG lúc 5g sáng, vẫn đi QL 1 qua Dàu Giây vì lúc này chưa kẹt xe, ăn sáng ở Long Khánh, ăn trưa dọc đường (e muốn ăn cơm gà Phan Rang nhưng sợ muộn quá), ăn xong kiếm quán cafe nào thăng 1-2 tiếng để tránh nóng và chống buồn ngủ. tàn tàn đến Nha Trang 5g-6g chiều là đẹp. Tối làm tí hải sản cho nó có tí biển (e cũng chưa biết chỗ nào ngon-bổ-rẻ nữa, các bác nào biết chỉ giáo giúp ạ ?).

Em biết thêm ngày nữa mới đẹp (nghỉ ĐL ngày nữa), nhưng vì BC k thu xếp phép được nên đành vậy.
lộ trình bác đi củng ổn, nhưng em thấy bác lên DL trước sau đó xuống NT rồi về thì khỏe hơn bác ui, vì tâm lý lúc đi chưa mệt lắm thì mình đi QL 20, chứ lúc về mà đi QL20 thì xỉu luôn, với lại DL--NT xuống dốc ko, đở mệt.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
dyldn39 nói:
HUNG BK nói:
lttvtvn nói:

lộ trình bác đi củng ổn, nhưng em thấy bác lên DL trước sau đó xuống NT rồi về thì khỏe hơn bác ui, vì tâm lý lúc đi chưa mệt lắm thì mình đi QL 20, chứ lúc về mà đi QL20 thì xỉu luôn, với lại DL--NT xuống dốc ko, đở mệt.
Có lý.

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Pinga nói:
dyldn39 nói:
HUNG BK nói:
lttvtvn nói:

Có lý.

Em cũng thấy có lý nhưng mọi người trong đoàn có thấy có lý k thì em chưa biết, để em bàn lại.

Thường thì các công ty du lịch thường làm theo lộ trình SG-NT-ĐL-SG, chắc họ muốn nóng rồi mới đến lạnh, biển rồi mới tới hoa chăng ?! Theo em lộ trình ngày cuối ĐL-SG dễ thở hơn NT-SG vì quen thuộc, ngắn hơn 1/3 và cũng xuống dốc... Để tránh QL20 đoạn nát như tương từ chân đèo BL về DG em thấy mấy bác đi cung đường mới 713,766 cũng ổn, xa hơn có 10km chẳng là bao...

Cám ơn các bác đã góp ý !

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
binhtri nói:
@ HUNGBK: Em không biết bác khởi hành ngày mấy? Chuyến Đà Nẵng vừa rồi của em bị đổ vỡ nên tuần sau em sẻ làm chuyến Sai Gon - Mũi Né - Nha Trang - Đà Lạt: 5 ngày 4 đêm để tận dụng phòng đã đặt và free bên Agoda. Em đi ngày thứ 5 (8/8 và về ngày thứ 2 (12/8) lịch trình như sau:
-Ngày 1: 8/8, SG - Mũi né: 6g30 khởi hành, 12g00 đến, nơi ở: The Cliff Resort
-Ngày 2: 9/8, Mũi Né - Nha Trang: 11g khởi hành, 15g30 đến, nơi ở: Some day of Silience Resort
-Ngày 3: 10/8, Nha Trang - Đà Lạt: 12g khởi hành, 16g đến, nơi ở: La Sapinnete
-Ngày 5: 12/8, Đà Lạt - Sài Gòn: 12g khởi hành, 21g đêm về SG
Nếu bác chung lịch thì hẹn gặp cho vui nhé, cung Đà Lạt -SG nếu có bác nào đi chung mình đi đèo Gia Bắc, QL28

Dạ em k biết có trùng lịch với bác k vì còn đợi vài chiến hữu sắp xếp công việc...

À mà bác chơi toàn resort với ks nhiều * hoành quá. Em thì chi cho khoản ở khoảng 500-700k/ngày thôi vì thường chỉ để ngủ (NT thì nhờ thổ địa, ĐL thì Công Đoàn mà phang, e 2 lúa nên chưa búc phòng qua trang mạng nào bao giờ mà cũng chắc biết búc búc nó ra sao...hihi). Bác có thể cho rổ giá khi búc và ở vậy k, khai sáng em tí ?

Cám ơn bác !