Luật Giao Thông Xin hỏi về lỗi đỗ xe!

Hạng B1
28/2/17
57
57
18
57
Các bác cho em hỏi: trên đường có biển cấm đỗ xe, khi mình dừng xe vẫn để máy nổ, có bật đèn tín hiệu thì tài xế có được ra khỏi xe để lấy đồ cho khách đi xe không ạ?
Em vừa dính lỗi này, vừa xuống xe mở cốp sau để lấy đồ thì có 2 chú xách camera đi qua. Quá xui.
Các bác lão thành tư vấn giúp em có nên làm đơn trình bày sự việc không, hay chấp nhận làm tăng ngân sách cho nhà nước?
Tks!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
28/2/17
57
57
18
57
Ra khỏi ghế tài là thua rồi bác. Thôi xui rủi thì rút kinh nghiệm thôi bác.
Khi đó mình chở khách nữ lớn tuổi (hơn 60 rồi), không thể không giúp.
Haiz! Chấp nhận vậy.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.572
113
Nhân tiện đây em xin ké vụ "bật đèn khi dừng", tất nhiên là phải bật để báo khi tấp lề, nhưng khi đã tấp vô rồi thì chỉ cần nổ máy và bác tài còn nguyên ở ghế lái chứ đâu cần bật đèn chi nữa, nếu không bật cũng đâu có quy định nào phạt.

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng B2
8/4/09
327
556
93
Nhân tiện đây em xin ké vụ "bật đèn khi dừng", tất nhiên là phải bật để báo khi tấp lề, nhưng khi đã tấp vô rồi thì chỉ cần nổ máy và bác tài còn nguyên ở ghế lái chứ đâu cần bật đèn chi nữa, nếu không bật cũng đâu có quy định nào phạt.

em lúc nào đậu chỗ cấm dừng cũng: nổ máy - xi nhan phải - thắt dây ! cẩn tắc vô áy náy a hả :D

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác ko bật đèn báo thì ko sao, nhưng bị xe khác đâm đít là có chuyện nhe vì nó nói ko thấy xe bác đậu :D