Tập Lái
30/7/15
0
11
2
38
Gửi các bác,

Em gửi thiết kế nhà em lên đây nhờ các bác cho ít "gạch", "đá" về xây cho chắc ăn. Nếu thiết kế có chỗ nào chưa hợp lý, nhờ các bác góp ý giúp để em sửa lại. Em có thời gian sửa trong vòng 1 tuần từ nay đến thứ 6 tuần sau (ngày 4/9). Hy vọng sẽ hoàn chỉnh trước khi động thổ (17/9).

Giấy phép xây dựng em đã xong nhưng nếu cần thay đổi... em sẽ làm điều chỉnh. Xin cám ơn các bác đã dành thời gian cho em. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

Pauldo

• Like
Reactions: kstuan
Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
Nghe lời khuyên của các bác. Mình đang làm việc với 1 KTS, ngân sách bỏ ra cho thiết kế ~ 28tr. Bao gồm thiết kế kiến trúc và thiết kế nội thất. Bác ấy mỗi tuần đến giám sát công trình 1 lần.
Vật liệu XD mình tự mua. Thuê nhân công giá 1.2tr/m2.

Các bác thấy ổn chưa? :)

- trước bác mở topic ra,bác đã nói thuê kiến trúc sư hết 28 triệu,giờ bác còn lo gì nữa trời

Tập Lái
30/7/15
0
11
2
38
- trước bác mở topic ra,bác đã nói thuê kiến trúc sư hết 28 triệu,giờ bác còn lo gì nữa trời
Đúng rồi bác. Đây là thiết kế mà mình và KTS trao đổi và ra được. Đôi khi do chủ quan của mình mà KTS "nương theo" có thể có điểm nào đó chưa hợp, chưa hay mà mình không biết được nên mình mới đăng lên để xin ý kiến mọi người. Chuyện đó dễ hiểu mà. :)

Tập Lái
30/7/15
0
11
2
38
Nhà phố có chiều dài cứ xử lý thang dọc và có giếng trời vậy là đúng bài. Done.
Được anh haobui nhận xét mà nhẹ cả lòng. Cám ơn anh rất nhiều. Bữa giờ lo nghĩ mãi chẳng ngủ được.

• Like
Reactions: kstuan
Hạng B2
20/11/10
121
58
28
Được anh haobui nhận xét mà nhẹ cả lòng. Cám ơn anh rất nhiều. Bữa giờ lo nghĩ mãi chẳng ngủ được.
xao bác k thuê cụ hảo tk ? nhà như bác cụ ấy lấy có 25tr thôi.

• Like
Reactions: Ducate