Tập Lái
23/6/09
10
3
3
Em đang định mua một chiếc MITSUBISHI GRANDIS 2008 nhưng đang lưỡng lự vì còn nhiều điều chưa rõ, nay xin nhờ các anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ một số vấn đế sau:
1/ Chất lượng xe thì khỏi phải bàn rùi nhưng vì Em định dùng trong mục đích kinh doanh ( vận tải khách), nên vấn đề về nhiên liệu là mối quan tâm lớn, các anh chị nào sử dụng rồi có thể cho biết mức độ tiêu hao nhiên liệu khi chạy (trong thành phố/ đường cao tốc) là bi nhiêu? loại này có mau xuống xe và tiêu hao nhiên liệu lắm không?
2/ Nếu dùng để kinh doanh thì có kinh tế ko ? (có tính đến sự canh tranh chất lượng, và giá cả thì như các loại khác (như innova))?
theo các anh chị em nên mua loại nào để kinh doanh là tốt nhất. chiếc này hay innova
mong các anh chị cho lời khuyên tốt nhất, cám ơn cả nhà.

Hạng B2
16/2/09
402
1
0
Phú Nhuận- TP HCM
kinh doanh không nên chơi em này vì"
- hơi bị hao xăng do động cơ 2.4 và số tự động.
- đầu tư ban đầu hơi bị cao.
- Gầm thấp đi tỉnh ko tiện lém....
nói tóm lại em grandis chỉ dành cho người đi thui ko cho kinh doanh.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Nếu chở VIP, đưa đón khách sân bay cho KS thì ok.
Còn kinh doanh bình thường thì ko nên, và hình như chưa ai làm. Bác có thấy Grandis làm ta xi đâu?

Tập Lái
23/6/09
10
3
3
nếu so sánh mức độ tiêu hao nhiên liệu giữa 2 xe innova và grandis thì thế nào??
xe grandis có tốn nhiên liệu hơn toyota innova ko??

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
11L/100km đường trường vậy là nhiều hay ít? Ỉn thì em chưa đi bao giờ nên miễn bàn.
Nhưng nếu kinh doanh chở khách mà sài Gạch đít thì lỗ chắc, cho thuê luôn nguyên con thì OK.

nicoman nói:
Em đang định mua một chiếc MITSUBISHI GRANDIS 2008 nhưng đang lưỡng lự vì còn nhiều điều chưa rõ, nay xin nhờ các anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ một số vấn đế sau:
1/ Chất lượng xe thì khỏi phải bàn rùi nhưng vì Em định dùng trong mục đích kinh doanh ( vận tải khách), nên vấn đề về nhiên liệu là mối quan tâm lớn, các anh chị nào sử dụng rồi có thể cho biết mức độ tiêu hao nhiên liệu khi chạy (trong thành phố/ đường cao tốc) là bi nhiêu? loại này có mau xuống xe và tiêu hao nhiên liệu lắm không?
2/ Nếu dùng để kinh doanh thì có kinh tế ko ? (có tính đến sự canh tranh chất lượng, và giá cả thì như các loại khác (như innova))?
theo các anh chị em nên mua loại nào để kinh doanh là tốt nhất. chiếc này hay innova
mong các anh chị cho lời khuyên tốt nhất, cám ơn cả nhà.

pác còn hỏi nữa hã ? tất nhiên Innova sẽ lợi hơn và kinh tế hơn nhưng chất lượng cũng kém hơn so với gạch đít , mức độ nếu bác đi bình thường thì 15-16l/100k bác đi đường trường 12-13l/100km còn việc kinh doanh thì ko thích hợp cho dòng xe hạng sang này , nếu bác mua em gạch đít 2k8 mà để kinh doanh rất phí và lợi nhuận sẽ ko cao , chất lượng cao thì giá cao hơn nhiều so với Innova vì chất lượng có thể nói em nó đi ngon gấp đôi Innova , pác nên để chạy gia đình thì hơn pác à !!!!

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Chắc bác chủ thớt là người đầu tiên mua Grandis chạy khách và cũng là người cuối cùng luôn!