Hạng B1
3/7/11
52
60
18
Hôm nay vào lúc 10h20 phút, em đi lộ trình từ Trường Chinh vào đường Tân Sơn khúc gần sân golf Him Lam. Do xe trước chạy chậm em có xi nhan chuyển làn qua phải vượt qua xe trước với tốc độ cho phép, sau khi qua xe trước một đoạn em lấy xi nhan trở vào làn cũ. Đoạn này đường 2 làn và vạch đứt khúc. Xa xa có bóng XXX vẫy em vào. Lỗi được thông báo là : vượt phải tại nơi không được vượt. Chủ trương em sai thì em chịu ko bánh mì nên em trình giấy tờ đàng hoàng và đòi biên bản. Khi biên bản lập xong XXX ko cho em ghi vào phần ý kiến vi phạm mà đòi tự tay XXX ghi. em ok luôn. Vậy em post bài này lên kính mong các bác trợ giúp tư vấn em trong trường hợp em lên làm việc với XXX. Trong trường hợp em sai mong các bác cũng chỉ giáo để em rút kinh nghiệm thêm. Em xin chân thành cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/4/14
1.139
16.544
113
Hóng lão @dawmgoodman rảnh rỗi quăng cho cái mẫu khiếu nại hoặc tư vấn :3dcuoi:

Theo nội dung clip thì em nghĩ bác chiến được.

Mẫu đơn khiếu nại có sẵn trong diễn đàn, bác search 1 phát ra ngay.

Quan điểm của em, đường 2 làn không có khái niệm vượt phải (trừ khi có biển 412 mà làn trong không cho xe 4b chạy thì hơi khó cãi vì xe 4b chỉ có 1 làn chạy). Chỉ có lỗi sai làn (nếu có biển chỉ rõ) hoặc quá tốc độ thôi.

Em đi đường Đồng Văn Cống xào chẻ giữa các xe công hoài, xác định sẵn mấy anh bắt thì ghi biên bản, em hầu.

Hạng D
18/2/10
3.131
2.892
113
:D anh quay tôi cũng quay
Hóng mấy bác 4B hay chạy làn bên phải dành cho xe thô sơ (hoặc không có biển chạy làn nào cũng được) lên tiếng đi

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
Có ghi âm ghi hình này, nhưng trong clip và BB ko thấy nhắc tới đoạn đg đang đi vậy bác?

Hạng D
30/4/14
1.139
16.544
113
:D anh quay tôi cũng quay
Hóng mấy bác 4B hay chạy làn bên phải dành cho xe thô sơ (hoặc không có biển chạy làn nào cũng được) lên tiếng đi
Theo em biết thì đường Tân Sơn hình như không có làn dành cho xe thô sơ và trong thành phố bây giờ e rằng không còn làn đó đâu vì không đủ đường mà đi, đâu rảnh dành cho xe thô sơ riêng 1 làn dù chỉ 1m :confused:

• Like
Reactions: Tyrant
Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
2 làn 3 làn thì liên quan gì tới chuyện cấm vượt nhỉ? Em quan niệm lỗi vượt phải chỉ xảy ra trên đường có 1 làn đường mà thôi. Ví dụ khu đó có bảng cấm vượt đi nữa thì bác chủ cũng chẳng có lỗi, vì chuyển làn thì liên quan gì tới vượt chứ, xe khác đi sao kệ nó. Ý kiến em thấy đầy đủ rồi, bác chủ thắng chắc

Hạng C
17/6/15
990
2.043
113
48
Bữa e có lưu mẫu của bác Đâm guốc nè, bác chủ chỉnh lại nội dung cho phù hợp nhoen.
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

ĐƠN KHIẾU NẠI

[xtable=skin1]
{tbody}
{tr}
{td=165x@}

Kính gửi:{/td}
{td=600x@}

Ban Chỉ huy Đội CSGT ...
...{/td}
{/tr}
{tr}
{td=165x@} {/td}
{td=600x@} {/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
- Tôi tên: .. Sinh ngày: ..
- CMND số: .., do CA tỉnh .. cấp ngày: ..
- Hộ khẩu thường trú:....

Nay tôi làm đơn này kính gửi đến Quý cơ quan khiếu nại vụ việc như sau:

1. NỘI DUNG SỰ VIỆC:

Lúc khoảng .. giờ ngày .. tháng ..trên đường Lý Thường Kiệt, trước cổng số nhà ..., đường Lý Thường Kiệt, quận Tân Bình, đoạn gần ngã ba Lý Thường Kiệt - Thiên Phước (đây là đoạn đường 2 làn mỗi chiều đi, phân cách bằng vạch nét đứt, suốt tuyến không có bảng phân làn đường theo phương tiện 412, dải phân cách cứng từ đầu Tân Bình tới Quận 10), tôi điều khiển xe mô-tô BKS ... lưu thông trên đường Lý Thường Kiệt, hướng từ Quận Tân Bình về Quận 10. Do đoạn đường này cũng không có biển phân làn 412, và các phương tiện di chuyển khá đông, tôi điều khiển xe với tốc độ cho phép ở làn đường sát con lươn.
Đến trước số nhà 90, Lý Thường Kiệt thì một đồng chí CSGT ra hiệu yêu cầu dừng xe, tôi lập tức giảm tốc độ, bật xi nhan, dừng xe theo hiệu lệnh. Tại đây đ/c ... đề nghị tôi xuất trình giấy tờ và thông báo tôi lỗi vi phạm “Đi sai làn đường” mà khôngđưa ra đượcbằng chứnghay căn cứ pháp luật chứng minh tôi vi phạm. Tôi vẫn xuất trình đầy đủ giấy tờ theo yêu cầu của đ/c này trong khi tôi không vi phạm.
Sau đó tôi bị lập Biên bản vi phạm hành chính số ..., quyển số ...do đ/c ... lập và ký tên lúc ...với lỗi ghi trong biên bản với lỗi “Không đi bên phải chiều đi của mình”, khác lỗi đã được thông báo lúc ra hiệu dừng xe là “Đi sai làn đường”.
Không đồng ý với các đ/c CSGT về lỗi vi phạm trên, nhưng do đã bị giữ giấy tờ, tôi đành phải ký tên vào biên bản, và làm đơn khiếu nại này gửi đội CSGT ...để giải trình và khiếu nại theo quy định pháp luật.

1. CÁC KHIẾU NẠI VÀ YÊU CẦU:

Qua sự việc trên tôi kính đề nghị Quý cơ quan quan tâm xem xét và giải quyết nội dung khiếu nại sau:
  1. Cho tôi biết việc đ/c ... lập Biên bản với lỗi “Không đi bên phải chiều đi của mình” thay vì lỗi đã thông báo ban đầu là đúng hay sai? Thế nào là lỗi “Không đi bên phải chiều đi của mình” ?
  2. Việc đ/c... không cho tôi ghi ý kiến của người vi phạm, dọa không đưa biên bản mặc dù đã giữ GPLX của tôi là đúng quy định pháp luật?
  3. Giải thích cho tôi biết xe mô tô đi ở làn sát con lươn trên đoạn đường trên có vi phạm quy định nào của Luật GTĐB hay không?
Đề nghị đội CSGT ... có văn bản trả lời cho tôi về những nội dung khiếu nại trên. Và giải quyết các yêu cầu sau đây cho tôi:
  • Hủy biên bản vi phạm hành chính số .., quyển số .. lập ngày 22/05/2015 về lỗi vi phạm “Không đi bên phải chiều đi của mình” vì không phản ánh đúng bản chất sự việc, sai với quy định pháp luật. Trả lại cho tôi GPLX đã bị tạm giữ.
  • Yêu cầu đ/c ... bổ sung kiến thức, nghiệp vụ liên quan đến lĩnh vực giao thông đường bộ của tổ công tác trên để tránh lặp lại những sai sót tương tự sau này.
  • Đề nghị xin lỗi tôi vì đã làm phiền và ảnh hưởng công việc người đi khiếu nại.

Tôi cam kết những điều tôi nêu trên đây là đúng sự thật.

Trân trọng.
[xtable=skin1]
{tbody}
{tr}
{td=345x@}

-

Xác nhận của cơ quan công an
Tiếp nhận, thụ lý đơn khiếu nại ngày ..../.... /.........{/td}

{td=420x@}

TP.Hồ Chí Minh, ngày tháng năm 2016
Người viết đơn

...