Hạng B1
20/6/08
62
1
8
Chào các bác, các bác có thể giúp cho em chút thông tin về máy nghe nhạc MP3 trên xe oto qua sóng FM.
Các bác có thể tư vấn cho em về thiết bị này được không, giá cả, chất lượng, hãng sản xuất, mua ở đâu (em ở Hà Nội) với địa chỉ cửa hàng (giá hợp lý nhất), loại nào tốt,.....

Mong các bác bớt chút thời gian giúp đỡ em. Có bác mua 150 K loại 1 G/ 2G gì đó, có bác mua 390 K, có bác bị chăn gà thì 500 K. Mong được các bác chỉ giáo

Hạng C
27/6/07
889
1
18
RE: Xin tư vấn, giá cả, hãng SX, nơi mua máy phát nhạc MP3 qua FM trên xe

cái này hình như có nhìu bác xài, em nghe nói là kg bền, mau hư

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Bác nào cần qua em mà lấy cái phát FM , nhưng bác phải có ipd hay máy Mp3 rùi .Hàng KM nhé

Hạng B2
23/6/08
246
8
18
52
HANOI

Cái này có nhiều loại lắm, có laọi nó là USB 1-2g luôn, có loại có điều khiển từ xa, có loại chỉ là máy phát MP3, AAC MW muốn phát nhạc thì cắm USB hoăcthẻ MMC, thẻ SD hặc qua gắc cắm phát từ điện thoại qua sóng FM đài bắt sóng và phát ra loa. máy coi như 1 trạm phát FM trong bán kính khoản 10 là bắt dcj, dùng nguồn từ môig châm thưốc lá. Tui đang dùng laọi cắm thẻ dùng 5-10 cái thẻ trhay như đĩa CD thuận tiện luwu trữ dcj nhiều không hay hỏng như đia chất lượng âm thanh tạm dc (k thể hay hơn đia CD xịn dcj) Tui dùng gần 2 năm chưa có vấn đè gì (mua ben SING nên chất lôựng cũng dcj.) ở mình bán chủ yếu hàng tàu (chữ cũng tàu luôn ) gí 300-600K vnd tùy loại.

Hạng B2
2/5/08
215
2
18

Trích đoạn: songvedem

Chào các bác, các bác có thể giúp cho em chút thông tin về máy nghe nhạc MP3 trên xe oto qua sóng FM.
Các bác có thể tư vấn cho em về thiết bị này được không, giá cả, chất lượng, hãng sản xuất, mua ở đâu (em ở Hà Nội) với địa chỉ cửa hàng (giá hợp lý nhất), loại nào tốt,.....

Mong các bác bớt chút thời gian giúp đỡ em. Có bác mua 150 K loại 1 G/ 2G gì đó, có bác mua 390 K, có bác bị chăn gà thì 500 K. Mong được các bác chỉ giáo

Em chỉ giáo cho bác nhé:D: Không nên mua cho dù là 190ngàn. Vì: nghe thì rè chất lượng thì kém....

Hạng B2
23/6/08
246
8
18
52
HANOI

Nghe rèv thì do bác copy MP3 thôi, tui dùng mãi rùi, nghe dcj không rè chút nào cả tất nhiên tiếng k bằng CD vì MP# là nhạc nén k chuẩn còn rè là do chỉnh tần số FM hoặc khi chuyển định dạng từ CD or VCD sang MP3 bị lỗi

Hạng C
1/12/07
719
52
28
Đà Nẵng

Hàng này chủ yếu là Tung của nên chất lượng khỏang 7/10 với CD,giá khỏang 260k tại HN còn tại cửa khẩu khỏang 160k,nếu máy có Megabyte càng cao thì giá càng cao nhưng ko cao bao nhiêu cho lắm đâu

Hạng B2
4/8/07
188
510
93

nói chung là bác ..quên cái này đi ... chuối vãi hàng, em xài qua 2,3 cái rồi... cái nào cũng dởm ....

Hạng B2
13/12/06
119
6
18
www.ikinhdoanh.net

Kính chào các bác,

Em đã mua và lắp 1 cái củ phát MP3 qua sóng FM, dung lượng 1GB, có 4 chế độ Equalizer, gồm: Nature, Rock, Jazz, Classic, có cổng USB giao tiếp với máy tính để copy nhạc .

Nếu chất lượng nhạc MP3 kém hoặc thì đúng là chán. Khắc phục nhược điểm này em copy vào máy phát MP3 1 thư viện vừa nhạc tây, vừa nhạc ta chỉ gồm những bài có chất lượng âm thanh tốt.

Em hài lòng về cái củ biết phát sóng MP3 này. Giá em không nhớ, đâu đó 500K, mua & lắp hồi đầu tháng 5/2008. Ông anh em cho 1 cái đầu đĩa lắp vào xe nhưng em chưa lắp, định để nếu cái củ phát MP3 tèo thì lắp đầu đĩa vào thay thế.

Trước khi bỏ tiền mua, em cũng đọc tham khảo nhiều trên diễn đàn, sau đó, em chuẩn bị 1 số bài MP3 chất lượng tốt rồi mang đến chỗ bán củ, copy bài hát vào, lắp nghe thử, thấy vừa tai mới mua. Loa của em gồm 4 loa nguyên bản theo xe, không biết là loa gì.

Các bác lưu ý, bác nào có bộ loa theo xe tồi thì kết quả cũng tồi, âm thanh nghe mỏng và rè.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Em khuyên không nên, nghe dở òm. Lúc đầu em không biết cái máy nhà em đọc được đĩa MP3, trong xe lại có sẵn cái cục phát MP3 cắm vào chỗ mồi thuốc lá, em nghe thử thì ôi thôi, còn tệ hơn quảng cáo keo bẫy chuột của Trung Tâm Công nghệ Hoá màu hay quảng cáo Bánh mì Sài gòn 1 ngàn 1 ổ nữa. Cũng mấy file đó sau khi phát hiện ra có đầu đọc mp3, em ghi ra đĩa và nghe thử thì bá cháy luôn, chẳng thua gì CD cả. Nhân tiện đây cảm ơn bác Ngan Giang, Phú Cương Vợ và bác Bimsu đã cho em một mớ nhạc Mp3 quá chất lượng, nghe nhức nhối tâm can luôn:D.