Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.611
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Em đang dùng điện thoại HTC Sensation hiện nay bị lỗi treo màn hình cảm ứng khi bỏ vào trong túi quần. Tháng vừa rồi hơi bị tốn tiền điện thoại khi phải tắt cuộc gọi và gọi lại :D Em mang ra chỗ bán máy Bạch Long Mobile ở đường Hai Bà Trưng - Q1 được nhân viên bảo hành bảo ai biểu anh để chương trình của HTC tự update làm chi :mad: rồi bảo anh mang về nhà dùng cứ tháo thẻ nhớ ra và kèm theo tắt luôn chức năng 3G thì sẽ hết treo :( ( Vậy mua smart phone mà dùng 2G thì mua cái Nokia 300k dùng cho khỏe )

Kết quả là điện thoại vẫn cứ treo và phải mua cái bao da to đùng đeo trên thắc lưng mới hết. Em thì thắc mắc tại sao một doanh nghiệp kinh doanh điện thoại to đùng như Bạch Long Mobile mà có kiểu trả lời rất ư cùi bắp như thế
Máy đang dùng phần mềm Android 2.3.4
Phiên bản HTC Sense 3.0
Số phần mềm 1.50.707.1

Xin các cao thủ tư vấn giúp hiện tượng trên

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
hihi..bệnh chung của HTC đó máy của mình bị hoài nên phải tắt nguồn rùi khởi động lại mới cảm ứng được...riết rùi chán cho thằng bạn luôn....

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Em nghĩ do cảm ứng điện dung sẽ bị vậy vì khi bỏ trong túi quần nhiệt độ cơ thể tác động vào phone => nhiêt độ phone = cơ thể. Vì vậy khi có cuộc gọi đến, móc cellphone ra slide to answer không được...

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
em làm cách là chà vào quần, tay cũng chà vào áo hoặc quần cho hết mồ hôi rồi vuốt thử là được, không biết HTC ra sao, anh Nam thử xem

Hạng B2
1/9/10
221
7
18
Trường hợp Bác nói là do lỗi của người sử dụng ( lỗi của Bác ) . Do đặc điểm máy có nút tắt mở nguồn trên đỉnh bên phải của máy nên nếu nút này bị nhấn liên tục sẽ dẫn đến treo máy ,đó là chưa kể sẽ xảy ra trường hợp máy chạy nhiều ứng dụng một lúc do nút tắt mở nguồn bị nhấn liên tục trong thời gian dài ,lúc này sẽ có hiện tượng máy nóng khủng khiếp ,làm giảm tuổi thọ của pin . khắc phục hiện tượng này bằng cách đeo bao da ( như bác đang làm ) hoặc cho vào túi áo rộng ,tránh cất máy trong túi quần bó .Em đang dùng Evo 3D về cơ bản có kết cấu máy rất giống HTC Sensation , lúc đầu sử dụng đã gặp trường hợp này .

Hạng B2
14/10/11
461
9
18
Cách giải thích của bác milkyqh em thấy hợp lý hơn. Cái iPhone4 của em có bao bảo vệ nên không có chuyện nhấn nút nguồn liên tục được mà nó vẫn bị.

Hạng B2
22/1/12
299
207
43
32
HTC sao bị nhiều người than phiền thê nhỉ? hay các bác chuyển sang dùng IPhone như em , chẳng bao giờ bị lỗi gì ( em xài 4 năn nay toàn Iphone):)

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau
Của hàng Bạch Long đúng là 1 cửa hàng không có uy tính và gần như lừa đảo. Anh Em đang cay nó nè, máy mới mua ~ 2tháng bị treo, nó nói do tự ý cài pm > không bảo hành > sửa 2.5tr

Hạng B2
18/9/11
481
2
28
Mỗi lần bác cho dế vào túi quần thì quay mặt cảm ứng ra ngoài, đặt biệt đừng cho nó gần "thằng nhỏ" quá là được.:)