Tôi ở Hà nội,
Đang muốn mua một con xe cũ để chạy thử trong thời gian đầu cho xước đỡ tiếc.
Tầm tiền khoảng 200 đổ lại...
Theo các bác thì mua em nào là hợp lý ạ???

Thanks các bác

Hạng B1
18/2/06
85
0
0
RE: Xin tư vấn mua Ô tô cũ

Em nghĩ bác làm em Honda AC hoặc TOY camry cũ là tốt .Phù hợp mà sau này bác có đổi xe cũng không lỗ nhiều.

Tập Lái
16/10/06
27
0
0

200 thi bác mua xe gì chả dược miễn là bác thíc.

Cám ơn các bác nhiều!
Xin cho em hỏi thêm ạ:

- Đi xe cũ có nhược điểm gì ạ (ý em là so với con Martiz nhập mới chẳng hạn).
- Có nên đầu tư ít hẳn đi (ví dụ hình như Kia CD5 khoảng 90-100 gì đấy) sau này nhập WTO ta đổi sau.
- Vợ em nó cứ chê KIA là chuồng gà??? Vậy thì Tôyta Camry cũ hoặc Honda Arcord là lự chọn em cũng khoái, mua bán ở đâu ạ? Kinh nghiệm sơ bộ thì em đã đọc ở OS nhưng thực tế thì em còn non lắm???

Có gì không phải các bác bỏ qua cho em còn mới quá..

Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội

Bác xem con M323 đời 99 của bác Báo chưa, ngon lém...Mỗi tội ở SG thôi.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Bác mua tờ báo "Mua bán" sẽ thấy rất nhiều xe rao trong đó. 2 vợ chồng nên xác định trước mua xe 7 chỗ hay 4 chỗ rồi hãy chọn.

Về mua xe thì đa số vẫn chọn mua xe cũ khi mới tập để có thể tránh trầy xướt khi va quệt. Em thì nghĩ mình thích con nào mua luôn con đấy cho thích, nếu có điều kiện. Giống như tập tennis vậy. Bác tập từ đầu với 1 cây vợt thì sẽ thành thạo, không cần thay đổi kỹ thuật nhiều về sau. Mà xe mới thì có khi đi còn phải giữ hơn xe cũ chứ ??!!:mad:

Với 200tr theo em, nếu chơi xe cũ, bác nên chơi camry hoặc accord với 4 chỗ. Zace hoặc jolie cho 7 chỗ. Máu xe mới chơi trả góp múc luôn thì nhiều loại như Toy hay Mitsu đó.

Em không tin nhiều vào khả năng giá xe giảm mạnh khi vào WTO vì các bác WAMA quen miệng rồi. Mặt khác đường sá VN thế này thì giảm thuế nhập thì lại tăng thuế TTĐB thôi. Cái "sung sướng" của anh em thì không hoãn được mới "khổ". :):(

Chúc bác sớm có vợ 2.

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

ơ, em có con Camry cũ, bác máu chơi không, tiền bác thừa ra ối, để dành cho việc sắm vợ bé lần sau.

Trích đoạn: Dongnat
ơ, em có con Camry cũ, bác máu chơi không, tiền bác thừa ra ối, để dành cho việc sắm vợ bé lần sau.

Bác mô tả qua xe và giá cả được không ạ? Tiện thể cho em xin đt liên lạc luôn ạ?