Tập Lái
27/7/05
32
0
0
60
Xin chào cả nhà. Đã khá lâu không vào diễn đàn, hôm nay vào lại thấy anh em sinh họat vui quá. Nhân đây các bác cho em hỏi tí về xe Ford Everest. Số là em trai em muốn mua con Everest nhưng còn lăng tăng giữa xe xăng và xe dầu, các bác sale trên Ford tư vấn cũng nhiều nhưng nó sợ không khách quan lắm nên nhờ em, mà em thì hiểu biết có hạn, mong các bác góp ý cho nên mua lọai nào, lợi hại ra sao?. Ngòai ra, với tầm tiền hơn 30K chút, nó có lựa chọn nào về xe nhập ngọai không ạ? Rất mong các bác giúp đỡ. Xin cám ơn rất nhiều.

Hạng B2
30/12/06
181
4
18
Tp.HCM
RE: Xin tư vấn mua xe Ford Everest

xăng không kinh tế bằng dầu ,nhưng dầu lại không ngon bằng xăng ! chuc bro sớm mua được xe

Hạng B2
23/10/06
178
2
16

Em không chạy Everest nhưng nhà em thì đang dùng xe này, thỉnh thoảng em cũng đi, về mặt nhiên liệu thì xe này ăn khá ít (khoảng 7L/100km đường trường), hàng ghế sau cùng không tốt lắm, xe khá êm (ngồi bên trong) chứ không ồn như người ta thường nghĩ về máy dầu, xe không hầu như không có option gì cả (đấy là loại 1 cầu nhé - 2 cầu thì em kô biết). Sales của Ford được đấy, em thấy chăm sóc khá tốt,
Nếu đang chọn một em xe máy dầu thì Ford khá hợp lý,

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Máy dầu đi bác, chưa quen rồi từ từ quen, quen rồi sẽ thích :)
Em chạy xe dầu 3 năm nè, không bốc nhưng lì đòn, nhất là khoản quá tải vẫn lướt phà phà :)

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

xe dầu đi bác. đi xe dầu ít phải gặp cảnh bị mượn xe hay quá giang lém :D

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

@ vivu, mua xe gì rồi bác? nay lại chuyển sang xe máy dầu hỉ?

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: iLike

@ vivu, mua xe gì rồi bác? nay lại chuyển sang xe máy dầu hỉ?
em vẫn đi Nouvo 114cc bác à :D

Tập Lái
27/7/05
32
0
0
60

@AnhXa: Hic, bác ơi em hỏi nhớ ngẩn bác đừng cười nhé, Ếch 2.3 là xe gì ạ?
@Ndsthanh: cám ơn bác đã nói rõ, thế các bác cho hỏi nều là xe chạy xăng, sau khi rôđa xong, em nó uống cở bao nhiêu lít 100km ạ?