Hạng C
3/9/14
530
130
43
Nếu các bác đang lái 4 bánh mà bị thằng say xỉn chạy 02 bánh đụng vào bên hông xe, làm xe bị móp ( dự chắc mất cả 10 chai để sửa chữa) thì các bác sẽ làm sao ? Mấy bác nào đã từng trải qua cảnh này cho tôi xin lời khuyên.

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Thanks bác, nhưng có bị đem xe về đồn không bác? Em chỉ sợ rắc rối khoảng đó, tốn thời gian mình phải chạy tới chạy lui.

• Like
Reactions: eric_dn
Hạng C
3/9/14
530
130
43
Vẫn phải mang về đồn bác ah. Cho dù bác đúng, nếu bác có quyền trợ giúp thì may ra ko bị giam xe
Mình ngại nhất là khoản này. Đem về đồn thì còn gì là xe mình nữa.

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Bởi vậy ra đường thấy 2 bánh chạy mà thấy ngán thiệt (mặc dù mình đang sử dụng 2 bánh để đi làm hàng ngày) , với tư tưởng xe lớn đền xe bé thì họ cứ vô tư mà chạy, tạt đầu tá lả. Khí có chuyện thì mang họa cho người khác

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Ủa bác cho em hỏi them6^^ Nếu bị đụng mình ko kiu Công An củng tha cho thằng 2 bánh mình đánh xe về sau đó gọi Bảo hiểm có được ko ạ? Hoặc gọi bảo hiểm tại hiền trường ko gọi công an (ko bắt 2 bánh bồi thường) tha cho 2 bánh

Hạng B2
2/1/12
155
21
18
49
459 Trần Hưng Đạo Q.1
Bác cứ gọi Bảo Hiểm, bên đó họ sẽ hướng dẫn trình tự thủ tục hết nhé. Ko có liên quan con người thì ko giam xe nha các bác. ( em đã bị đung domino trên cầu Sai Gòn nên em biết là vậy ) Xe đã tai nạn rồi thì bác lấy về cũng có làm gì đc đâu.

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Bác cứ gọi Bảo Hiểm, bên đó họ sẽ hướng dẫn trình tự thủ tục hết nhé. Ko có liên quan con người thì ko giam xe nha các bác. ( em đã bị đung domino trên cầu Sai Gòn nên em biết là vậy ) Xe đã tai nạn rồi thì bác lấy về cũng có làm gì đc đâu.
Trường hợp va chạm nhẹ hoặc cọ quẹt hoặc tông đít làm móp mà mình ko truy cứu người gây lỗi thì gọi bảo hiểm lúc đó luôn hay về nha khi nào rảnh gọi hả bác ? em mới mua bảo hiểm mà ko rành